Thảo Luật Chung Sadeco Phước Kiển GD1

Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
14/11/10
3.027
4.457
113
HCM
Thớt tiềm năng Sadeco Phước Kiển cũ đã đóng, em mạo muội tạo thớt mới.
Mấy bác @tuantran7, @synvn, @alibabaxxx2000, @moto_moto... vào chém tiếp ợ :D
Link cũ : https://www.otosaigon.com/threads/tiem-nang-khu-sadeco-phuoc-kieng.2796897/

Em đang tìm 1 lô nhà phố mà rảo hôm giờ chưa chung kết dc lô nào :D

Trường tiểu học đang xây (cập nhật ngày 13/3/2015).
Sadeco Phước Kiển GD1

Con đường rợp bóng mát trước cổng trường
Sadeco Phước Kiển GD1

Em chụp cổng trước lô J. Sales báo em có 2 lô J đối diện cổng chủ kêu giá 21.5tr/m2. 2vc xem xong, thấy ok gọi điện cho chủ nhà thì .... kêu ko bán nữa :( Sau đó chủ nhà gọi điện cho sales nói tăng giá lên 25tr/m2, em chịu !!!
Sau đó, vào chung kết luôn lô S47 với chủ. Phút cuối, em gọi điện cho người bạn dưới đó hỏi thì .... em bỏ cuộc lô này luôn. Lí do thì chắc bác @synvn biết rõ :D

Em đã chung kết 1 lô E :)
Thanks các bác.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
11/1/09
3.654
7.449
113
nơi xa lắm
Lí do gì thì bác nói ra để anh em biết. Up cho các bác có nhu cầu, em đang tìm nhà khu phú nhuận, tân bình giá tầm 2ty5 trở xuống bác nào biết giới thiệu em.

Hạng C
3/5/07
522
8.497
93
Đất dưới này càng ngày càng ít. Mua để ở thì đừng quan trọng hương nhà quá. Phong thủy tự nhiên mới quan trọng( quang cảnh trước nhà không nhìn vô nơi buồn như nghĩa trang, chùa....) là được. Em thấy nhiều bác cứ đòi phải đúng hương này hướng kia thì chịu. Chăng lẽ bây giờ mình mua nhà hợp hướng của mình, sau này để lại cho con k hợp hướng của nó thì nó bán?
Về mặt phong thủy, quan trong nhất là hướng đặt bếp mà thôi.

Hạng B2
15/9/06
131
177
43
Bác nói cũng phải. Thông thường được điểm 10 tuyệt đối về phong thủy khó lắm. Nào là hướng nhà, hướng bếp, hướng ban thờ, nhà nở hậu, nền đất sạch (không phải trên nền nghĩa trang chẳng hạn), rồi thì không bị đường đâm vào nhà, nền đất cao,... haizzz. Nên cần biết bỏ nặng tìm nhẹ, điểm nào sau này có thể khắc phục thì tạm chấp nhận, không thể chấp nhận thì tìm cái khác. Như nhà em thấy được tầm 7,8/10 so với ý mình là quất luôn. Giá cả mình cũng không nên so đo quá nếu như ưng ý rồi. Tóm lại là tùy duyên, mà duyên là do tính người :D.

Bác zorojp làm sao không lấy lô đấy thì chia sẻ anh em nào, cứ úp úp mở mở trên này chán quá đi à.

• Like
Reactions: kimoanhpmsg
Hạng D
26/8/05
3.937
22.861
133
Khu này rất gần, tính ra chỉ khoảng 6.5 km về tới chợ BT, lại gần SC Vivo City và PMH, Lotte, giá hạt dẻ, nên ngày trước nhiều người ôm đầu tư lai rai từ lúc 3 triệu mấy tới 16, 17 triệu. Giờ mua giá tốt khó lắm, vì suy đi nghĩ lại, kiếm đâu ra với khoảng cách, tiện ích và tiềm năng tương tự, lại có giá thấp như này?

Mình cũng nhiều lần nhắm nhe tiếp, nhưng tiếc là giá càng ngày càng lên. Ở thì mua, chứ đầu tư chỉ sợ phần lãi người bán hưởng hết rồi... vì cầu và đường chưa biết bao giờ làm, nên biết giá tốt, nhưng bật lên để bán hiện thực hóa lợi nhuận lại khó!

• Like
Reactions: dangdd and zorojp
Hạng D
26/8/05
3.937
22.861
133
Bác nói cũng phải. Thông thường được điểm 10 tuyệt đối về phong thủy khó lắm. Nào là hướng nhà, hướng bếp, hướng ban thờ, nhà nở hậu, nền đất sạch (không phải trên nền nghĩa trang chẳng hạn), rồi thì không bị đường đâm vào nhà, nền đất cao,... haizzz. Nên cần biết bỏ nặng tìm nhẹ, điểm nào sau này có thể khắc phục thì tạm chấp nhận, không thể chấp nhận thì tìm cái khác. Như nhà em thấy được tầm 7,8/10 so với ý mình là quất luôn. Giá cả mình cũng không nên so đo quá nếu như ưng ý rồi. Tóm lại là tùy duyên, mà duyên là do tính người :D.

Bác zorojp làm sao không lấy lô đấy thì chia sẻ anh em nào, cứ úp úp mở mở trên này chán quá đi à.

Bác chịu khó chạy xuống thực địa, ra đứng chỗ cây xăng ngó qua đường rồi tư duy chút là hiểu vì sao ngay ấy mà... :):):)

Tập Lái
5/10/14
21
1.056
78
HCM
Lí do gì thì bác nói ra để anh em biết. Up cho các bác có nhu cầu, em đang tìm nhà khu phú nhuận, tân bình giá tầm 2ty5 trở xuống bác nào biết giới thiệu em.
<<< giá này căng quá,tân phú còn khó kiếm
-bác mua đất tân phú không 4x15 đường thông,vị trí đẹp,2.55 tỷ

Hạng D
14/11/10
3.027
4.457
113
HCM

Đất dưới này càng ngày càng ít. Mua để ở thì đừng quan trọng hương nhà quá. Phong thủy tự nhiên mới quan trọng( quang cảnh trước nhà không nhìn vô nơi buồn như nghĩa trang, chùa....) là được. Em thấy nhiều bác cứ đòi phải đúng hương này hướng kia thì chịu. Chăng lẽ bây giờ mình mua nhà hợp hướng của mình, sau này để lại cho con k hợp hướng của nó thì nó bán? Về mặt phong thủy, quan trong nhất là hướng đặt bếp mà thôi.
Em thì ko tin phong thuỷ. Vấn đề là ko phải 1 mình em, khó nói lắm bác. Em chỉ ko thích hướng Tây vì em đang ở hướng Tây, nắng quá !
Mỗi lần đổi nhà mỗi lần khó. Ưu tiên kiếm hướng mình thích trước, ko dc thì kiếm hướng hơi thích :D
Nói chung nếu ở thì ko nên mua lô S vì nó thuộc 1 trong những cái bác @moto_moto và bác @synvn nói ở trên. :)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
5/2/13
126
49
28
e thấy khu này sướng và an ninh hơn khu LĐH B,C. cũng chỉ vì mấy cục bê tông chắn ngang con đường qua NHT mà giá ko qua được bên LĐH. LĐH bây giờ thành làng Trọ mất rồi!

• Like
Reactions: trannghia1068
Hạng D
11/1/09
3.654
7.449
113
nơi xa lắm
<<< giá này căng quá,tân phú còn khó kiếm
-bác mua đất tân phú không 4x15 đường thông,vị trí đẹp,2.55 tỷ
em ráng lắm mới được nhiêu đó tiền, mua miếng đất 2 vợ chồng ở đâu đây. hic. em tìm nhà đây, đang nhờ đứa em xem vài căn bên Phú Nhuận, nghe nói nói cũng ok.

Status
Không mở trả lời sau này.