Hạng B2
19/10/18
141
143
43
The Rivus là tên khu biệt thự Q9 của Mas chứ Saigon Bình An chưa có chào hàng lúc này.
Rivus ám chỉ sông Đồng Nai nha :)).

Hạng B1
7/6/21
91
77
18
53
Chú ruột nó lấy cháu họ bên vợ của ông thông gia của bác THM!

Hạng B2
19/12/21
157
494
63
1 tháng nay đội cá mập gom hết khu xung quanh này rồi, ra tết kiểu gì cũng đẩy lên mặt bằng giá mới.

• Like
Reactions: Sala8
Hạng B2
23/10/15
200
512
93
theo logic của em, Himlam Bình An sẽ mở bán khá gần ngày trước ngày khởi công nút giao An Phú (Sài Gòn Golden Gate)
Nếu Mas lobby hoặc nắm chắc kế hoạch của thành phố thì ra hàng thời điểm đó sẽ đắt như tôm tươi, khoảng cách địa lý bị thu lại rất nhiều so với mạn Thủ Thiêm. Nhưng theo bác thì họ sẽ ra hàng nào trước, đất nền hay chung cư, hay cả hai cùng lúc.
Vì như em đoán thì chung cư mới là miếng bánh lớn hơn và đem lại lợi nhuận cao hơn nhiều đất nền. Nên việc set giá đất nền có cao đến đâu, bán chậm thế nào cũng ko thành vẫn đề, ra hàng chung cư giá cao bán chạy là được. Do vậy nếu đất nền ra trước, rồi nút giao AP khởi công và ra hàng chung cư vẫn được.

Vạn Phúc City đã bán được nhiều căn với giá đất quy đổi 280tr/1m2 - 350tr/1m2 (thanh toán 24 tháng),

nên giá đất quy đổi từ giá bán khu này tối thiểu cũng 350tr/1m2.
Nếu giá khu này tối thiểu 350tr/1m2, vậy theo bác giá khu Thạnh Mỹ Lợi tối thiểu sẽ lên được bao nhiêu ah, không tính mấy đường lớn như TVB hay Bát Nàn thì đã hơn giá này rồi. Đấy là em hỏi thật, vì hạ tầng khu này cũng khá tốt, đồng bộ, lại cạnh sông SG, gần Thủ Thiêm và Q1 hơn chút. Và như em nhớ là bác cũng đánh giá nó đứng số 3 sau Thủ Thiêm và NRC. Thanks bác :D .

• Like
  • Wow
Reactions: Wuyền and Misa85
Hạng D
1/1/15
2.368
10.343
113
44
Bake Central Park
www.bake.vn
Nếu Mas lobby hoặc nắm chắc kế hoạch của thành phố thì ra hàng thời điểm đó sẽ đắt như tôm tươi, khoảng cách địa lý bị thu lại rất nhiều so với mạn Thủ Thiêm. Nhưng theo bác thì họ sẽ ra hàng nào trước, đất nền hay chung cư, hay cả hai cùng lúc.
Vì như em đoán thì chung cư mới là miếng bánh lớn hơn và đem lại lợi nhuận cao hơn nhiều đất nền. Nên việc set giá đất nền có cao đến đâu, bán chậm thế nào cũng ko thành vẫn đề, ra hàng chung cư giá cao bán chạy là được. Do vậy nếu đất nền ra trước, rồi nút giao AP khởi công và ra hàng chung cư vẫn được.

Nếu giá khu này tối thiểu 350tr/1m2, vậy theo bác giá khu Thạnh Mỹ Lợi tối thiểu sẽ lên được bao nhiêu ah, không tính mấy đường lớn như TVB hay Bát Nàn thì đã hơn giá này rồi. Đấy là em hỏi thật, vì hạ tầng khu này cũng khá tốt, đồng bộ, lại cạnh sông SG, gần Thủ Thiêm và Q1 hơn chút. Và như em nhớ là bác cũng đánh giá nó đứng số 3 sau Thủ Thiêm và NRC. Thanks bác :D .

em cũng chỉ là một Cử tri chân thành như anh và những anh khác đang tham gia đọc hoặc comments vào Box này.

• Like
Reactions: Hoang Phi Hong