Hỏi Đường? Sài Gòn - Cà Mau?

Hạng D
8/7/08
1.008
759
113
TP.HCM
Chào các bác, các bác cho em hỏi đường xá đi Cà Mau thế nào ạ, tháng 9 có chuyến xuống Đất Mũi du lịch mà e chưa đi Cà Mau bao giờ nên nhờ các bác chỉ giáo giúp.
Đi QL1 hay đi Quãng lộ Phụng Hiệp (vì QLPH gần hơn QL1 mấy 40-50km)?
Còn đường xuống Đất Mũi ok kh, hay đi tàu từ Năm Căn ra Đất Mũi.
Em đi 1 sedan + 1 xe 7 chổ
Cám ơn các bác.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
4/6/13
682
1.028
93
Đường xá tốt, 2 bên ruộng thẳng cánh cò bay, QL1 đường tốt. Đợt trước cuốc về e đi qua khu Tràm Chim gì đó, 50-100m có cây cầu. Ruộng đồng 2 bên đẹp, đồ ăn dọc đường rẻ.
Sài Gòn - Cà Mau?

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: cuteboy
Hạng F
29/10/14
8.533
11.205
113
Em hay áp tải hàng theo xe tải 20 tấn. Cứ ql1 mà đi. Đường đẹp. Xuống đất mũi thì xe du lịch chạy tận nơi nha pác

• Like
Hạng D
8/7/08
1.008
759
113
TP.HCM
Đường xá tốt, 2 bên ruộng thẳng cánh cò bay, QL1 đường tốt. Đợt trước cuốc về e đi qua khu Tràm Chim gì đó, 50-100m có cây cầu. Ruộng đồng 2 bên đẹp, đồ ăn dọc đường rẻ.
View attachment 1680973

Tới tx Ngã Bảy nhớ chú ý nhìn biển báo kẻo đi vào đường QL-PH nha bác.
QL-PH đường xấu lắm hả bác, thấy gần hơn QL1 kha khá

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
QL-PH đường xấu lắm hả bác, thấy gần hơn QL1 kha khá
Cũng không xấu lắm đâu bác.
Đường nhỏ, ngại nhất là chỗ gờ mố cầu không phẳng.
Đi quen đường còn đỡ chứ đi lần đầu qua những chỗ đó xe nảy lên vừa xót người, xót xe bác ạ.

• Like
Hạng B2
30/7/13
262
218
43
Nếu trên xe có người say xe thì nên cân nhắc việc đi đường QLPH, còn không thì cũng nên đi trãi nghiệm cho biết. Mặt đường không phẳng nên chạy bồng bềnh và cầu nhiều nên dễ bị tưng....
Riêng em thì lần nào đi Cà Mau cũng đều chọn đi đường QLPH vì cảm thấy chạy thoải mái hơn ql1a.
Chất lượng đường từ Năm Căn xuống mũi Cà Mau cũng tương tự như QLPH.
Xuống đất mũi có người bắt phải mua vé vô đất mũi và có dịch vụ xe ôm đưa vô.. Em thấy đoàn nào cũng mua vé nhưng riêng nhóm của em không mua ( lúc đó em nói với họ rằng : thấy trên Internet nói đâu có mua vé sao bây giờ lại bắt mua. Thế là họ không thu tiền nhóm của em). Cũng không nên sử dụng dịch vụ xe ôm vì rất bát nháo ( có người cãi lộn vì giá cả). Thật ra quãng đường từ bãi xe vào cột đất mũi không xa lắm.
Khi từ Đất Mũi quay ra gần đến Năm Căn thì lưu ý có bắn tốc độ nhé.

• Like