Hạng D
6/12/11
1.076
464
98
Chào các bác,

Lộ trình Sài Gòn - Đà Lạt: Các quán/điểm dừng chân dọc đường nào OK?

Nhờ các bác tư vấn giúp ạh.
Cảm ơn nhiều

Attachments

• Like
Reactions: longnd and nt.08437
Hạng D
6/12/11
1.076
464
98
Giờ giấc xuất phát, lộ trình thế nào, mong muốn ra sao thì ae chỉ cho chớ bác nói chung chung thế hông lẽ ae liệt kê hết mọi điểm trên đường ah :p
Lộ trình dự kiến:

6g xuất phát từ Q7
Đi cao tốc dến Dầu Giây
Qua Dầu Giây: ăn sáng. Khu vực Dầu Giây có quán nào OK?

Thẳng tiến QL20. Dự định ăn trưa ở Bảo Lộc. Bảo Lộc ghé quán nào OK?

Cảm ơn bác

• Like
Reactions: nt.08437
Hạng D
24/3/15
1.508
2.754
113
Lâm Đồng
www.otosaigon.com
Lộ trình dự kiến:

6g xuất phát từ Q7
Đi cao tốc dến Dầu Giây
Qua Dầu Giây: ăn sáng. Khu vực Dầu Giây có quán nào OK?

Thẳng tiến QL20. Dự định ăn trưa ở Bảo Lộc. Bảo Lộc ghé quán nào OK?

Cảm ơn bác
Dầu giây tớ hay ăn mì quảng Thúy Kiều nhưng đi QL1 tiện hơn vì từ Dầu giây quay ngược về sg ql1 2km (xóm đó đầy đồ ăn ngon). Đi CT thì tới thẳng Dầu giây ráng tí nữa tới Huyền Hậu hay Thanh Sơn ăn tạm thôi, khúc đó chẳng chỗ nào ngon. Đi tới Bảo Lộc thì... có mà đầy: sang ăn Tâm Châu, ngon thì cơm niêu Thuận Thành, vừa vừa thì Kim Nga...

Hạng B1
14/7/16
58
19
8
Quận 8 TP.HCM
Dầu giây tớ hay ăn mì quảng Thúy Kiều nhưng đi QL1 tiện hơn vì từ Dầu giây quay ngược về sg ql1 2km (xóm đó đầy đồ ăn ngon). Đi CT thì tới thẳng Dầu giây ráng tí nữa tới Huyền Hậu hay Thanh Sơn ăn tạm thôi, khúc đó chẳng chỗ nào ngon. Đi tới Bảo Lộc thì... có mà đầy: sang ăn Tâm Châu, ngon thì cơm niêu Thuận Thành, vừa vừa thì Kim Nga...
Bác này nói đầy đủ hết rồi. Em chỉ bổ sung thêm quán Đồng Tháp chân đèo bảo lộc thôi. Mà em nghĩ bác chủ nên ăn sáng tại tp rồi ra cao tốc ghé Huyền hậu rồi thẳng tiến bảo lộc.

• Like
Reactions: nbt74 and nt.08437
Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Mình thì hay nghỉ ở Madagui rồi mới tới Đà Lạt.

Hạng D
4/11/16
1.807
3.973
113
Chuẩn wá xá :3dcuoi:
Ở Dầu Giây em hay ghé Huyền Hậu đi toilet, rửa mặt, đổ xăng nếu cần thôi chứ chả có gì ăn ngon. Khu Đèo Chuối có trạm dừng Tuấn Đạt ăn cũng được mà rộng rãi sạch sẽ :D

• Like
Reactions: vnpeace and Map
Hạng B2
6/7/15
337
1.401
93
SG
Ghé thanh sơn. Sẵn hỏi đám giặc lái thành bưởi chúng nó đang làm ở đâu họ sẽ chỉ. Ngày hình như làm full, em toàn đi đêm nên khi gặp khi không. Chân đèo bảo lộc ghé quán đồng tháp nuốt tạm cũng tiện.
Khi đi nhớ mang đồ ấm. Em đang lạnh teo hàng trên đà lạt đây :3dkhoc: