Hạng B2
17/9/13
343
1.815
96
Khu Hồ Tràm hay Long Hải, có bãi tắm nào mình mua vé vô tắm mà ổn áp không các bác nhỉ? Chứ VT e cũng ngán, cái quái gì cũng chém cắt cổ, mà có cm gì đâu, được mỗi cái gần SG, chứ hải sản cũng từ chỗ khác nhập về, còn đắt hơn SG. Thà đạp thẳng ra Phan Thiết còn ok hơn.

Hạng B2
17/4/15
409
743
93
43
Chạy chậm nhưng đừng ôm làn trái là em chịu:D chứ nhiều bác ôm cứng ngắc làm xào chẻ phê luôn.
Riêng khoản lái xe có ý thức, em chấp hành tuyệt đối.. :D
QL22 khúc Củ Chi hoặc Trảng Bàng đi lên TNinh, vạch kẽ lane trái cho đi thẳng và quẹo, nhưng chưa bao giờ em đậu chờ đèn đỏ lane trái,dù trường hợp này đậu ở đó đúng luật..
Đậu bên này, mà nghe kèn của mấy ông muốn quẹo nhưng k quẹo được, nhiều khi cũng thấy nhột dùm.. :p

• Like
Reactions: thichhanhquyet
Hạng C
9/4/06
576
356
63
48
Quận 2
Cảm ơn bài chia sẻ rất chi tiết của bác.
Đường đi VTau bây giờ khá tốt, tính từ đầu cao tốc đến vòng xoay Đài Liệt sỹ VTau chỉ khoảng 2 tiếng, nên gđ tôi cũng thường hay đi về trong ngày.

Hạng C
5/7/15
738
4.160
93
Khu Hồ Tràm hay Long Hải, có bãi tắm nào mình mua vé vô tắm mà ổn áp không các bác nhỉ? Chứ VT e cũng ngán, cái quái gì cũng chém cắt cổ, mà có cm gì đâu, được mỗi cái gần SG, chứ hải sản cũng từ chỗ khác nhập về, còn đắt hơn SG. Thà đạp thẳng ra Phan Thiết còn ok hơn.
Lan Rừng Phước Hải đợt e ở đó hình như khách vào uống cf là đc tắm biển luôn á a. Còn để bơi hồ bơi thì chắc có vé.

• Like
Reactions: trauden82
Hạng B2
10/6/09
115
365
63
hihi định t7 này cho 2 f1 đi Tropicana hồ tràm chơi kết hè, đang định mở bài xin thông tin chỗ ăn khu Long Hải vì lịch định trưa t7 mới xuất phát thì coi dc bài này... tks bác

mà giờ đi đâu mà ra khỏi SG này em toàn huy động vợ con lò mò 3h-4h sáng dậy đi không cho nó nhàn, chiều về cứ căn sao vào đầu cao tốc tầm 20h-21h khuya.

Hạng B2
17/9/13
343
1.815
96
hihi định t7 này cho 2 f1 đi Tropicana hồ tràm chơi kết hè, đang định mở bài xin thông tin chỗ ăn khu Long Hải vì lịch định trưa t7 mới xuất phát thì coi dc bài này... tks bác

mà giờ đi đâu mà ra khỏi SG này em toàn huy động vợ con lò mò 3h-4h sáng dậy đi không cho nó nhàn, chiều về cứ căn sao vào đầu cao tốc tầm 20h-21h khuya.
Bác đi về review thử khu này nhé bác, chứ e nghe đồn Tropicana chủ yếu làm để bán bđs, còn bên trong chẳng có gì, đồ ăn đồ uống... đã ít mà còn mắc, và không cho đem thức ăn, nước uống từ bên ngoài vào (bị lục túi). E là e ghét cái trò này lắm. Mà mang tiếng là Tropicana, chứ hiện tại nóng chết mịa, k có bóng cây.

Hạng C
28/8/16
559
357
63
Chủ đi ghê thặc. Mới 1 chuyến xa giờ quất thêm 1 chuyến ngắn nữa ! Ngon :)

Hạng D
7/3/11
1.608
4.355
113
Sài Gòn

Đi như ăn trộm vậy anh Hiến kaka. Em có mấy quán cũng được.

Gần bờ kè Phước Hải (Lan Rừng, Oceanami...)

QL55, quán này bán gà nướng ngon, tôm càng nướng...nhớ đặt trước kẻo lâu

Gỏi Cá đục, gần cổng chào Bà Rịa

Anh tham khảo nha

Hạng B2
10/6/09
115
365
63
Bác đi về review thử khu này nhé bác, chứ e nghe đồn Tropicana chủ yếu làm để bán bđs, còn bên trong chẳng có gì, đồ ăn đồ uống... đã ít mà còn mắc, và không cho đem thức ăn, nước uống từ bên ngoài vào (bị lục túi). E là e ghét cái trò này lắm. Mà mang tiếng là Tropicana, chứ hiện tại nóng chết mịa, k có bóng cây.
hồi t7 em có cho f1 đi ra đây chơi 1 lần rồi... ko đến nỗi xét cực đoan vậy đâu. mình mang nước suối và cả bánh bao 69 vào mang ra khu có bàn ghế ngồi ăn cũng bình thường ko thấy nhân viên phản ảnh gì. nên cho tụi nhỏ chơi 1 buổi thôi chứ đúng là nắng vỡ đầu vì chả có cây cối gì hết