Hạng B2
17/11/17
171
415
63
33
Khu Hồ Tràm hay Long Hải, có bãi tắm nào mình mua vé vô tắm mà ổn áp không các bác nhỉ? Chứ VT e cũng ngán, cái quái gì cũng chém cắt cổ, mà có cm gì đâu, được mỗi cái gần SG, chứ hải sản cũng từ chỗ khác nhập về, còn đắt hơn SG. Thà đạp thẳng ra Phan Thiết còn ok hơn.
Phước Hải em thấy có KDL Đèo Nước Ngọt với KDL Trân Châu (Thùy Dương cũ) cũng được ak bác. Đi ngang thấy cũng không xô bồ lắm.
Còn khu hồ Tràm thì em chịu, chưa bao giờ em tắm ở đây.

Vũng Tàu bác ghé thử Long Cung chưa, em có đi ở đây 2 lần thấy cũng ổn, nhiều chòi, mát, có hồ bơi cho tụi nhỏ tắm luôn. Ở đây hình như chỉ có 1 khu cho hát loa kẹo kéo, còn lại mấy khu khác cũng yên tĩnh lắm bác. Nhưng mà bác chịu khó mang đồ ăn theo chứ trong này mắc mà nhiều khi không ngon. Mang hải sản theo thì kiểu tha củi về rừng, nhưng công nhận mua ở SG mang theo có khi còn ngon hơn ak bác

Hạng F
3/10/15
9.830
12.084
113
Vũng Tàu thì cứ đúng sáng đi chiều về là chuẩn.
Từ hồi du lịch Vũng Tàu 16 chỗ thường toàn sáng đi chiều về.

Hạng B2
28/7/13
417
700
93
14
Bác chủ chịu khó thiệt, 1 ngày mà đi quá chừng chỗ

Hạng B2
23/9/17
348
309
63
29
Bánh canh Long Hương e thấy 2 quán ăn vị gần như nhau, e đc ông a bản địa dẫn đi thì ghé quán ngay cổng chào.
Còn vụ cá chèo bẻo e đang kiếm quán ngon để ăn, thiệt tình là giờ đi VT k biết chơi gì với ghé ăn đâu luôn á.

• Like
Reactions: siunhanmap1410
Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Ngay trước ngã 3 quẹo vào Bà Rịa có 1 quán ghi là quán gốc dời lên, rồi ngay cổng chào thì có 1 quán ghi là không chi nhánh, bác nào hiểu rõ tiểu sử 2 quán này giải thích thêm giúp em, còn em thì ăn quán ngay cổng chào vì lát đi Long Hải tiện, mà đó giờ em cũng ăn quán này không thôi. Bãi đậu xe rộng rãi, khu nhà vệ sinh dời ra ngoài bãi xe, sạch sẽ, chịu.
Quán bánh canh LH ngay cổng chào là quán gốc

• Like
Reactions: zace4000