Hạng B2
6/12/14
454
1.954
93
Cám ơn bài chia sẻ của bác chủ. Đi VT e hay ăn sáng ở quán Bờ Sông, chỗ này sạch sẽ, mát mẻ qua cổng chào BR hướng về TPVT, nếu đi như bác chủ là ngược đường.

• Like
Reactions: siunhanmap1410
Hạng B2
17/9/13
350
2.182
96
Phước Hải em thấy có KDL Đèo Nước Ngọt với KDL Trân Châu (Thùy Dương cũ) cũng được ak bác. Đi ngang thấy cũng không xô bồ lắm.
Còn khu hồ Tràm thì em chịu, chưa bao giờ em tắm ở đây.

Vũng Tàu bác ghé thử Long Cung chưa, em có đi ở đây 2 lần thấy cũng ổn, nhiều chòi, mát, có hồ bơi cho tụi nhỏ tắm luôn. Ở đây hình như chỉ có 1 khu cho hát loa kẹo kéo, còn lại mấy khu khác cũng yên tĩnh lắm bác. Nhưng mà bác chịu khó mang đồ ăn theo chứ trong này mắc mà nhiều khi không ngon. Mang hải sản theo thì kiểu tha củi về rừng, nhưng công nhận mua ở SG mang theo có khi còn ngon hơn ak bác

Cảm ơn bác. Để e ngâm cứu thêm. Hi vọng ct DG-PT sớm xong, e đạp ra ngoài Ninh Thuận e chơi, giận BRVT :)

Ước gì được đi như anh thớt. Quá đã
E thấy bác Phát cũng đi ầm ầm, e mong được 1 phần nhỏ của bác thôi đủ tê con dê rồi :)
Tuần rồi mới ăn lại bánh canh long hương sau mười mấy năm, vẫn quá ngọt, e thấy mấy quán bán cả ngày đều có kiểu ngọt này, rất dở. Ngay cả sữa đậu nành cũng bệt 1 đống đường bên dưới. E đi theo đoàn chứ không bao giờ e ăn quán này, vừa mắc vừa dở
Trải nghiệm của e là ngồi nóng hầm hập, đồ ăn nguội, dở, và đắt. Không hẹn quay lại. E tới đây thì hay vô trong ăn quán Phở Việt, quán sạch sẽ, kiểu bán cho dân địa phương chứ không phải du lịch.

Hạng B2
17/11/17
171
415
63
33
Tuần rồi mới ăn lại bánh canh long hương sau mười mấy năm, vẫn quá ngọt, e thấy mấy quán bán cả ngày đều có kiểu ngọt này, rất dở. Ngay cả sữa đậu nành cũng bệt 1 đống đường bên dưới. E đi theo đoàn chứ không bao giờ e ăn quán này, vừa mắc vừa dở
Ai mà bị dị ứng bột ngọt ăn vô cái là tê lưỡi liền luôn bác ơi

Hạng B1
8/3/22
69
291
53
Mai em đi Long Hải & VT, có thể giới thiệu cho em vài quán ngon ăn uống được không? Đa tạ các anh :)
Xuất phát 4h sáng hi vọng là ko kẹt trên LT-DG :rolleyes:

Tập Lái
22/6/14
47
46
18
34
VT em cũng hay cho tụi nhỏ đối gió, ăn trưa ở nhà xong tầm 1h trưa xuất phát đi VT cho tụi nhỏ tắm biển, xong khoảng 6h đi ăn tối, 8-9h đạp về lại SG là đẹp. Dự kiến tuần sau sẽ làm tiếp chuyến cho tụi nhỏ tắm biển, chứ VT mà kêu ở lại qua đêm là next liền :D