Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Cho mình hỏi mình định 30/4/2017 này mình cùng gia đình đi 01 chuyến ra Nha Trang mình đi xe ô tô 04 chổ , mình định đi từ Long Hải từ sáng đến chiều đến Nha trang không bác? đường chạy thif ok hả bác, bác có thể cho em vài điều tư vấn mà bác đã có kinh nghiệm rồi ạ. Xin chân thành cảm ơn bác rất nhiều.
1. Đường tốt, ngắn nhất đến Nha trang, từ Long Hải đi ven biển đến Bình châu theo QL55 ra QL1 đi thẳng ra Nhatrang. Chưa đến 400km và 8hrs chạy xe.
https://goo.gl/6eQj21
2. Chủ yếu chổ nào có đường ven biển là chạy, tuy hơi xa nhưng đường vẫn tốt. Khoảng 450km, gần 10hrs chạy xe.
https://goo.gl/cPYZ7V
Nếu có thời gian, bác nên đi theo option 2 để ngắm được nhiều cảnh đẹp như đầu thớt này đã nói (cung này em đã đi đoàn, và dự định hè sẽ chở gia đình đi tiếp).
Đường đi khá tốt, không nhiều xe. Chú ý biển báo khu dân cư và zone 60.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Nghiatvt
Hạng D
18/8/15
1.634
1.307
113
Bình Chánh
Ngòai khu dân cư, có lươn cứng thì cứ theo TT 91 chạy tối đa 90, đâu cần biển báo.
Đi đường này thì các Bác nhớ lưu ý cảnh giác mấy chỗ mở ở con lươn vì người dân địa phương hay rẽ cắt qua đường đột ngột đó, đường rộng và vắng nên người dân ở đây thiếu thận trọng.

Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Mình thường ghé quán hải sản trên đường Tháp Bà, khách đông, thức ăn ngon, lưu ý đường 2 chiều nhưng chỉ cho ô tô lưu thông 1 chiều.
Khu hải sản vừa qua cầu Trần Phú mới bên trái, có mấy đường nhỏ Tháp Bà, Bờ kè Bắc...chạy dọc ra đến Tháp bà Ponagar có nhiều quán ăn.

• Like
Reactions: hoàngGia2011
Hạng D
18/8/15
1.634
1.307
113
Bình Chánh
Post bên box Du lịch nhưng có vẻ ít bác quan tâm nên mang sang đây, nhờ các bác tư vấn luôn du lịch Cổ Thạch. Bác nào vừa đi thời gian gần đây vui lòng cho xin ít thông tin:

- Từ Phan Thiết theo tuyến ven biển: Mũi Né, Hòn Rơm, Bàu Trắng, Phan Rí, Tuy Phong / Liên Hương thì cần lưu ý gì không (ngoài biển báo giao thông)?
- Đường xá hiện nay tốt hay xấu?
- Ở Tuy Phong / Liên Hương / Cổ Thạch thì nghỉ lại đêm ở đâu thì phù hợp với gia đình có cả người già và trẻ em, để sáng hôm sau ra cù lao Câu? Cổ Thạch là nhất khu này hay còn resort / hotel nào tốt hơn?
- Đường đến chùa Đá Mẹp sedan, CUV, MPV có đi được không?

Thanks.
Bác lưu ý mấy biển báo Zone 60 nhe vì xe đang lưu thông với vận tốc 90km/h thì không kịp giảm tốc độ, luôn có CSGT mai phục bắn tốc độ.

Hạng D
18/8/15
1.634
1.307
113
Bình Chánh
Khu hải sản vừa qua cầu Trần Phú mới bên trái, có mấy đường nhỏ Tháp Bà, Bờ kè Bắc...chạy dọc ra đến Tháp bà Ponagar có nhiều quán ăn.
Dạ, đúng rồi đó Bác, nhưng bây giờ không cho ô tô đi từ Trần Phú quẹo phải vô Tháp Bà nữa

Hạng C
10/7/08
513
432
63
Cho mình hỏi mình định 30/4/2017 này mình cùng gia đình đi 01 chuyến ra Nha Trang mình đi xe ô tô 04 chổ , mình định đi từ Long Hải từ sáng đến chiều đến Nha trang không bác? đường chạy thif ok hả bác, bác có thể cho em vài điều tư vấn mà bác đã có kinh nghiệm rồi ạ. Xin chân thành cảm ơn bác rất nhiều.
Cung đường biển này xa hơn QL1A nhưng bác đi ngay dịp Lễ thì nên đi đường này, vừa vắng xe hơn vừa có cảnh đẹp hơn & hình như ko có CA luôn :)
Tình trạng mặt đường thì cực đẹp, vạch sơn rõ ràng trắng tinh luôn (do rất ít xe đi), nhớ đổ đầy xăng do ít trạm xăng & tỉnh lẻ chỉ có xăng A92 thôi ko có A95. Cung đường này có rất nhiều điểm để ghé thăm check-in luôn:
_ Hải đăng Kê Gà,
_ Bàu Trắng,
_ Cổ Thạch,
_ Đường ven biển Ninh Thuận đoạn từ Cà Ná đi Phan Rang,
_ Đường DT 702 từ PR đi Cam Ranh có Hang Rái, Vịnh Vĩnh Hy, đèo Bình Tiên, bán đảo Bình Lập,
_ Đường đi Nha Trang qua sân bay Cam Ranh.
Nếu bác ghé hết mấy điểm này thì 7h sáng xuất phát, 6h tối bác tới đc Nha Trang (bác có lợi thế xuất phát từ Long Hải). Mà nên ghé hết nhé, cảnh đẹp VN mình bờ biển dài 3200km đẹp nhất là ở đoạn này & Phú Yên.
Chúc bác & gđ enjoy chuyến đi.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
29/10/16
25
12
3
43
Cần Thơ
Cung đường biển này xa hơn QL1A nhưng bác đi ngay dịp Lễ thì nên đi đường này, vừa vắng xe hơn vừa có cảnh đẹp hơn & hình như ko có CA luôn :)
Tình trạng mặt đường thì cực đẹp, vạch sơn rõ ràng trắng tinh luôn (do rất ít xe đi), nhớ đổ đầy xăng do ít trạm xăng & tỉnh lẻ chỉ có xăng A92 thôi ko có A95. Cung đường này có rất nhiều điểm để ghé thăm check-in luôn:
_ Hải đăng Kê Gà,
_ Bàu Trắng,
_ Cổ Thạch,
_ Đường ven biển Ninh Thuận đoạn từ Cà Ná đi Phan Rang,
_ Đường DT 702 từ PR đi Cam Ranh có Hang Rái, Vịnh Vĩnh Hy, đèo Bình Tiên, bán đảo Bình Lập,
_ Đường đi Nha Trang qua sân bay Cam Ranh.
Nếu bác ghé hết mấy điểm này thì 7h sáng xuất phát, 6h tối bác tới đc Nha Trang (bác có lợi thế xuất phát từ Long Hải). Mà nên ghé hết nhé, cảnh đẹp VN mình bờ biển dài 3200km đẹp nhất là ở đoạn này & Phú Yên.
Chúc bác & gđ enjoy chuyến đi.
Dạ em cảm ơn bác rất nhiều!