Tập Lái
11/6/17
7
1
3
51
28/4 nay em đi bien ninh chu cac anh tu van cho em sai gon ninh chu bang đuong ven bien a

Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Ninh Chữ không quá xa, nếu đi thoải mái ngắm cảnh, bác theo cao tốc LTDG và QL1 đến Phan Thiết rẽ vào Mũi Né, theo hướng hòn Rơm đường 716 ra Bàu Trắng, rẽ phải vào xa lộ xuyên sa mạc 716B đến Phan Rí cửa, nhập QL1 đến Cà Ná, rẽ phải theo đường ven biển Ninh Thuận ngang mũi Dinh đến Phan Rang vào Ninh Chữ.
Ngày về mệt rồi thì cứ QL1 thẳng tiến. Nói chung đường tốt, từ Phan thiết trở ra dể chạy hơn.
CN trước từ PR em còn theo 702 chạy ngang Vĩnh hy, Bình hưng, Bình tiên ngang Cam ranh ra Nhatrang, đường đèo dốc quanh co bên núi bên biển tuyệt đẹp. Chú ý ngay ngã 3 rẽ vào Cam lập, Bình lập đang bị sạt lỡ cả 1/2 đường, đang sửa chữa.
Hỏi đường Sài Gòn - Ninh Chữ?

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
27/1/15
5
1
4
48
Mình cũng di Ninh Chử, sáng 27 xuất phát từ Bình Dương ở Ninh Chử 2 ngày rùi tiến về Phú Yên.

Tập Lái
11/6/17
7
1
3
51
em muôn đi lo trinh sai gon cao toc quoc lo 51 ba ria phong thiet ninh chư a chi giup em va cho em lô trinh em cam on nhieu

Hạng B2
19/12/14
227
132
43
em muôn đi lo trinh sai gon cao toc quoc lo 51 ba ria phong thiet ninh chư a chi giup em va cho em lô trinh em cam on nhieu

Bác cứ theo lộ trình bác Sixsense là chuẩn. Hoặc không muốn đi vòng biển đường Bàu Trắng thì cứ QL thẳng tiến thôi. KL đi cung này thường. Bác lưu ý chỗ dốc Tuy Phong hay có xxx. 28 này Kl cũng đi cung này

Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Trước đây em hay đi tuyến này ra Mũi Né, thật sự muốn đi có ven biển ngắm cảnh thì nhà bác chạy thẳng ra Long Hải xong chạy dọc biển đường 44A đến Phước Hải, đến ngay chổ nhà hàng Phương Trang chạy tiếp đường ven biển, cuối đường nhập vào QL55 (từ đây hết thấy biển) đến Lagi, Tân Hải, Kê gà, chạy tiếp ven biển Thuận Quý, Tiến Thành để vào Phan Thiết. Đường này khá xa, những khúc ven biển có khá nhiều cảnh đẹp, còn nếu bác đi QL51, Phú Mỹ Tóc Tiên - Bình Ba Đá Bạc, QL55 đến Lagi thì đường vắng nhưng không ven biển.