Tập Lái
10/5/18
15
10
3
33
Tình hình là e sắp xách con CRV-L 2018 test thử cung đường về quê Quảng Ngãi, lần đầu tiên của tài mới mà lại đi có 1 tài, ko biết lành zữ ra sao, mong các anh chị có kinh nghiệm tư vấn nên đi đường nào cho dễ và an toàn nhất ạ:
Hành trình Sài Gòn -> Quảng Ngãi:
**Mục đích:
- Tránh xxx
- Đường dễ đi, do tài mới mà lái 1 mình.
- Đường ven biển đẹp, vừa đi vừa ngao du, có thể xa hơn QL1A 1 chút cũng được.
Chặng 1: SG -> Lagi
Đầu Cao tốc Long Thành -> QL51 -> Lagi: 133km
https://goo.gl/maps/uutHN3bBWiL2
Mục đích là em muốn tránh đoạn QL1 Long Khánh, với lại cung đường này ra lagi cũng đi 1-2 lần rồi.
Chặng 2: Lagi -> Phan Thiết -> Cửa Phan Rí: 132km
https://goo.gl/maps/zQZcj4ikPzq
Đoạn này e tính đi dường ven biển.
Lagi -> QL1 -> Phan Thiet -> Vo Nguyen Giap -> DT706 -> DT716B -> Cửa Phan Rí
Chặng 3: Phan Rí -> TP Nha Trang: 173km
https://goo.gl/maps/86diFshb7w82
Ngủ đêm tại Nha Trang nếu quá trễ.
Chặng 4: Nha Trang -> Quảng Ngãi: 378km
Chặng này e đi QL1A về cho lẹ
https://goo.gl/maps/7Wni4obH9bu
Tổng cộng 816km.
Nếu đi QL1A toàn bộ thì 794km, ngắn hơn tầm 22km.

Nhờ anh em tư vấn xem lịch trình vậy ok chưa ạ, nếu chạy tốt thì em thẳng về Quy Nhơn và nghỉ đêm, không thì nghỉ đêm tại Nha Trang.

Nhờ mọi người tư vấn xem nên dừng ăn cơm ở đâu ngon và nghỉ Khách sạn nào cho phù hợp chi phí ạ, em đi gia đình 7ng, có 2 em nhỏ.

Cảm ơn ạ.
P.S Bác nào ở HCM muốn trai nghiệm CRV 2018-L thì contact em nha, chuyến vô QN->SG em cũng đi 1 tài, nếu có bác nào cùng quê muốn về quê thì tốt quá. Chia nhau lái cho nhẹ bớt.

Hạng B2
30/8/16
296
414
63
41
bác đi gia đình hay đi 1 mình cho mình ké với được ko, chia nhau chạy cho đỡ mệt.

Hạng D
10/3/17
1.147
1.196
113
Bác tài mới thì tốt nhất cứ tuân thủ luật mà chạy k phải bận tâm vấn đề XXX. thêm vấn đề là tài mới muốn đi đường ven biển mà đòi nghỉ chân tại Quy Nhơn thì cũng phải đạp hơi phê. em khuyên bác tới Nha Trang nghỉ là vừa.
Bác thích ngắm cảnh ven biển thì đi Cao tốc - Bà Rịa - Long Hải - Lagi - Kê Gà - Mũi Né - Bầu Trắng - Cà Ná - Mũi Dinh - Vĩnh Hy - Cam Ranh - Nha Trang (tổng cộng tầm 550km)
Em hay chạy cung đường này nếu thích ngắm cảnh tàn tàn thì khoản 12-13h tiếng là tới. nhà em hay xuất phát lúc 3h sáng. tới NT tầm 4-5h chiều.

Hạng C
12/4/13
832
11.141
93
Anh chủ thớt ở Sơn Tịnh phỏng! Em cũng chuẩn bị lang thang với con gái đây! Nhưng em đi xa hơn lão, xe mới nên lão cư chạy chậm chậm thôi ah! An toàn là trên hết! Và là vì xe mới nên chạy chậm chớ để tróc sơn uổng!

Hạng C
12/4/13
832
11.141
93
Nha Trang mình hơi bị dị ứng với đám người Tàu xô bồ, lộn xộn nên 3 năm nay té ra Tuy Hoà nghỉ đêm -> yên bình mà phân phối đường cũng hợp lý (~500km).
Seratonr đi anh! Tàu nhưng tầng lớp khác! Còn kg Amiana( cấm tiệt TQ)

• Like
Reactions: bacai
Hạng D
5/2/15
3.606
6.282
113
55
TP.Hồ Chí Minh
Bác tài mới thì tốt nhất cứ tuân thủ luật mà chạy k phải bận tâm vấn đề XXX. thêm vấn đề là tài mới muốn đi đường ven biển mà đòi nghỉ chân tại Quy Nhơn thì cũng phải đạp hơi phê. em khuyên bác tới Nha Trang nghỉ là vừa.
Bác thích ngắm cảnh ven biển thì đi Cao tốc - Bà Rịa - Long Hải - Lagi - Kê Gà - Mũi Né - Bầu Trắng - Cà Ná - Mũi Dinh - Vĩnh Hy - Cam Ranh - Nha Trang (tổng cộng tầm 550km)
Em hay chạy cung đường này nếu thích ngắm cảnh tàn tàn thì khoản 12-13h tiếng là tới. nhà em hay xuất phát lúc 3h sáng. tới NT tầm 4-5h chiều.
Bác vừa đi vừa chơi thì vậy, chứ tết vừa rồi 11h trưa ở cầu SG, em đạp đến NT chưa đến 18h tối. Còn 3 năm trước cũng tết, em xuất phát từ ngã tư Ga Q12 lúc 4h sáng 22h đêm em đã ở trong khách sạn tại Đà Nẵng.

• Like
Reactions: Tyrant and bacai
Hạng C
12/4/13
832
11.141
93
Bác vừa đi vừa chơi thì vậy, chứ tết vừa rồi 11h trưa ở cầu SG, em đạp đến NT chưa đến 18h tối. Còn 3 năm trước cũng tết, em xuất phát từ ngã tư Ga Q12 lúc 4h sáng 22h đêm em đã ở trong khách sạn tại Đà Nẵng.
Tàu bay gì anh chỉ em với anh?! Làm phép nhân xong chia lại đi ah

• Like
Reactions: c51
Tập Lái
10/5/18
15
10
3
33

Em tính đi đường ven biển cho né bớt xe với lại ít gặp XXX, em cũng lái tuân thủ luật lắm, chỉ sợ gặp bẫy chưa có kinh nghiệm xử lý.

Tới NT bác hay nghỉ ở đâu ạ, em chưa biết nên dừng chỗ nào, mà cũng k quen thuộc địa hình ngoài đó, chủ yếu nghỉ đêm yên tĩnh, ít xô bồ.