Hạng B2
19/2/13
241
560
93
11h giờ trưa 1/5, em gặp chuyện hài cười ra nước mắt trên NVL đoạn qua ngã tư với Trần Quang Nghị hướng từ BC về Q7. Chuyện lấn làn trên NVL tháng nào em cũng va chạm với tụi XXX vài lần nhưng ko post vì chuyện này phổ biến quá rồi, nhưng hôm nay chuyện hay quá nên viết lại hầu các bác.

Chuyện là cả nhà em đi siêu thị về đang bon bon trên NVL thì thấy có 2 chú XXX đang miêt mài nhặt bánh mì các em 2B. Đoạn này ngay nhà em nên em và bố em cũng chiến vài lần rồ, nhưng chắc nó ko nhớ mặt :)). Em nói với bx hay anh đi vào lane sát lề để nó túm vào chiến nó chơi cho vui vì đường có bảng 411. Bà xã em cản "thôi, tha cho nó, mất thời gian lắm".

Thôi thì thôi, em cho xe chạy chậm chậm lane bên ngoài để hóng xem nó nhặt bánh mì như nào. Ai ngờ đến gần thì 1 chú XXX nhảy xổ ra chỉ cạp nong vào em, giật mình "ack, đi lane này cũng tuýt sao????". Vẫn chưa tấp lề, em hạ kính xuống thì XXX lên tiếng trước "em nhờ anh tí, anh đi đúng rồi nên ko sao, chỉ vào đây 1 chút rồi đi thôi".

Trong đầu nghĩ "ái chà, chắc nhờ mình làm chứng vụ sai làn đây mà, gặp đúng người rồi đây, khà khà". Em tấp lề, bật hazard rồi đi đến chỗ 2 XXX và 1 chú em xe 2B.

XXX1: anh giải thích giúp em cho bạn này, đường 2 làn thì xe máy làn trong, xe oto làn ngoài. Giải thích mãi mà nó ko chịu hiểu.
Em: OK, hiểu rồi. Như này, đường có 2 làn có biển 411 ở đầu đường cho cả 2 lane đều được đi thẳng, không chia lane theo phương tiện. Nên xe nào thích đi lane nào thì đi, chuyển lane có xinhan là ok.
2 XXXX đứng hình!!!! Hahaha, em nghĩ lại cảnh đó mà ko nhịn được cười.
XXX2 (lắp bắp): anh xem lại, biển 411 nắm trước ngã 4, anh ko tin quay lại xem.
Em: ko cần quay lại, nếu sai các em lập biên bản, mình đi nộp tiền cho nhà nước.
XXX1 nghe mình nói là thấy nản rồi mà XXX2 vẫn lì.
XXX2 (hơi nóng rồi): vậy theo anh thì oto đi vào lane trong này cũng được? Anh quay xe lại đi vào lane này đi, tui phạt cho anh coi.
Em (cũng hơi nóng lên, to tiếng hơn): tôi ko cần quay lại làm gì mất thời gian. Nếu sai các anh cứ phạt, tôi CHỈ nộp tiền cho nhà nước.
Mình quay sang chú em 2B: em vô tư đi, cho nó lập biên bản em đi nộp phạt. Mà anh nói luôn, thách nó dám lập biên bản em đấy.
XXX1 (chắc nản với mình rồi): thôi, mời anh đi đi.
Mình trước khi đi quay lại nói nữa: nhớ nhé, cho lập biên bản đi, nó ko dám lập đâu.

Về đến xe mà 2 vợ chồng cứ ôm bụng cười ngặt nghẽo. Đùa với bố à, bố đã ko muốn dây dưa rồi mà 2 chú XXX này số đen nên mời mình vào làm chứng, nên 2 thằng mặt thộn ra 1 đống :)))

Đi được 200m thì chú 2B lúc vọt lên nói "em biết luật mà, nói nó lập biên bản ngay mà nó cứ lằng nhằng, em sinh hoạt bên otofun :)"
Em: ok, anh thì bên OS, cứng lên cho nó bớt láo đi.

Bọn XXX cứ tưởng dân mình ai cũng mù mờ về luật, nhưng mình "không phải dạng vừa đâu, vùa vừa vừa đâu", hahaha

Hạng C
20/4/14
838
515
93
2 xxx này cũng rảnh quá, mời người đi đương vào chứng.
Bình thương xxx1 làm chứng cho xxx2 là OK.
Vậy nên xxx không đc đi 1 mình

Hạng D
17/3/07
1.073
420
83
48
Nguyên sáng qua lũ chó đâu được gặm khúc bánh mì nào nên hôm nay và mấy ngày tới chắc đói và sẽ gậm bậy bạ lắm đây !!