Hỏi Đường? SAIGON - DALAT 2019

Hạng B2
6/3/14
106
80
28
Đèo Tà Pứa sửa tốt rồi đi vô tư Bác ơi. Lưu ý ở đoạn Võ Xu có csgt nhưng chủ yếu bắt xe máy, Bác nên cảnh giác đi đúng tốc độ là ok.
Sửa khi nào vậy b, bữa lễ di vẫn còn xấu khúc đèo

Hạng D
24/8/18
1.500
1.592
113
48
Cho e hỏi là quốc lộ 20 khu vực đồng nai khu dân cư chỗ nào mấy bác, lần e đi bị mất 1,5 triệu mà ko hiểu bị bắn chỗ nào luôn
Thuộc địa phận ĐN thì vô phương cứu chữa nhé, cứ chịu khó chạy 60Km trở xuống thì OK (xxx ở đây đôi khi còn chơi chiêu nữa cơ mà :eek:), tất nhiên sẽ mất nhiều thời gian hơn vì chạy hết ĐN là rất dài. Chịu khó đi vào buổi tối thì không có hoặc ít xxx hơn, qua khu vực này là một bài toán khó vẫn chưa có lời giải cho các bác tài...
Chủ nhật vừa rồi 12/05/19 mình đi từ Long Khánh lên Dạ Oai, đi theo một tay thổ cư ở đây nên không dính xxx vì toàn chạy 60KM thôi dù đường rất đẹp và vắng vẻ, chạy qua chốt mình hú hồn (nó bảo nó biết trước rồi nên yên tâm).

Hạng B2
6/3/14
106
80
28
Cay nhất là chạy chậm vẫn bị ghép hình ăn tiền, mấy b chưa bị thì cứ bảo chạy đàng hoàng làm gì mà bị. Giờ cứ tà pứa mà đi thôi, ngán ql20 quá rồi.

Hạng F
1/8/12
5.715
5.733
113
TP HCM
Sửa khi nào vậy b, bữa lễ di vẫn còn xấu khúc đèo
Chỉ hơi xấu trên đèo thôi, còn đoạn trước và sau đèo đã sửa chữa, lúc trước khoảng 10km toàn ổ chuột, gà, trâu, voi và ổ khủng long không à. Bây giờ đi tuyến này vu vi ngắm cảnh là tuyệt không sợ bị bẩy như QL20.

Hạng F
1/8/12
5.715
5.733
113
TP HCM
Vậy cung 3 đi ổn không bác? Đường đèo Tà Pứa giờ đường có xấu không bác nhỉ?
Đèo Tà Pứa sửa tốt rồi đi vô tư Bác ơi. Lưu ý ở đoạn Võ Xu có csgt nhưng chủ yếu bắt xe máy, Bác nên cảnh giác đi đúng tốc độ là ok.

Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
Qua qua hướng dẫn lại cho người anh em
Ra khỏi cao tốc
1. Chạy gần tới ngã 3 Dầu Giây có bảng KDC, quẹo vào Ql 20 chay qua cây xăng khỏi cây xăng Huyền Hậu (bên tay phải) hơn 500 mét mới hết giới hạn 60Km
2. Chạy đến khi găp đèn xanh đỏ thứ 2 thì dương mắt lên chú ý sẽ thấy bảng KDC Phú Cường, tự nhìn đường để biết khi nào hết KDC Phú Cường nha
3. Hết KDC Phú cường khoảng 5 Km se thấy KDC Phú Túc , tự tìm bảng Hết KDC Phú túc nha
4. Hết KDC Phú túc chạy được khoản 5 Km sẽ có bảng 60 Km xuất hiện ...... hầu hết bị bắn chết toi chổ này. Tự tìm bảng hết giới hạn 60 Km nha
5. Sau khi bon bon 80 Km qua cầu La Ngà hơn 15 km , chú ý coi chừng bảng KDC Định Quán ..
6. Hết KDC Định Quán, chạy được hơn 10 Km bát đầu ngó xem bảng KDC Tân Phú ở đâu .....
7. 4 hay 5 Km khi hết KDC Tân Phú cẩn thận đừng để bị độp chổ vì chổ Cấm Vượt, nhiều đồng chấy chết vì tưởng là ..... hết Đồng nai rồi.....
Cho e hỏi là quốc lộ 20 khu vực đồng nai khu dân cư chỗ nào mấy bác, lần e đi bị mất 1,5 triệu mà ko hiểu bị bắn chỗ nào luôn

E cố gắng chạy theo bảng nhưng vẫn bị nên định hỏi mấy a chỗ khu dân cư ở đâu để chuẩn bị canh bảng cho dễ thôi
Ơn Đờ và ơn Chú phỉnh .... để tiết kiệm sơn, cũng như để độp mấy tài đường xa, lâu lâu mới chạy xe .... các bảng KDC đều không ghi Địa Danh củ khu dân cư nơi đó.

kq confirmed
Hạng B2
9/9/05
482
4.042
93
Qua qua hướng dẫn lại cho người anh em
Ra khỏi cao tốc
1. Chạy gần tới ngã 3 Dầu Giây có bảng KDC, quẹo vào Ql 20 chay qua cây xăng khỏi cây xăng Huyền Hậu (bên tay phải) hơn 500 mét mới hết giới hạn 60Km
2. Chạy đến khi găp đèn xanh đỏ thứ 2 thì dương mắt lên chú ý sẽ thấy bảng KDC Phú Cường, tự nhìn đường để biết khi nào hết KDC Phú Cường nha
3. Hết KDC Phú cường khoảng 5 Km se thấy KDC Phú Túc , tự tìm bảng Hết KDC Phú túc nha
4. Hết KDC Phú túc chạy được khoản 5 Km sẽ có bảng 60 Km xuất hiện ...... hầu hết bị bắn chết toi chổ này. Tự tìm bảng hết giới hạn 60 Km nha
5. Sau khi bon bon 80 Km qua cầu La Ngà hơn 15 km , chú ý coi chừng bảng KDC Định Quán ..
6. Hết KDC Định Quán, chạy được hơn 10 Km bát đầu ngó xem bảng KDC Tân Phú ở đâu .....
7. 4 hay 5 Km khi hết KDC Tân Phú cẩn thận đừng để bị độp chổ vì chổ Cấm Vượt, nhiều đồng chấy chết vì tưởng là ..... hết Đồng nai rồi.....

Ơn Đờ và ơn Chú phỉnh .... để tiết kiệm sơn, cũng như để độp mấy tài đường xa, lâu lâu mới chạy xe .... các bảng KDC đều không ghi Địa Danh củ khu dân cư nơi đó.

Oan quá bác ơi, cao tốc đang quảng cáo rầm rộ sắp sửa khởi công, mai mốt lộ 20 cũ thành đường làng, sơn chi cho tốn tiền hả bác :-D

Mình năm rồi có việc mới hay đi đường này, và mỗi lần đi từ đoạn Dầu Giây đến đèo Bảo Lộc hầu như hiếm có dịp chạy hơn được 50km/g vì đông xe máy quá, khi thì Chúa nhật hoặc những ngày lễ lớn bà con đi nhà thờ nhiều, khi thì cuối tuần mấy ông xỉn mới ở đám cưới ra, khi thì học sinh tan học,... tê cả mông, hoa cả mắt nhưng mình nghĩ hạn chế tốc độ là đúng.

Hạng C
3/1/10
848
7.258
93
Mình đi Đà lạt 2 lần chưa bị bắt lỗi gì, kinh nghiệm là xài vietmap để tham khảo tốc độ, nhất là thực tế trên đường thấy biển báo hết khu dân cư thì đừng tăng tốc vội vì sau đó còn có biển hết hạn chế tốc độ đấy...bẫy là chỗ đấy

Em đi ĐL, MN cũng đầy lần mà không có sao, đơn giản là phải đi đúng luật 100%, tuyệt đối chú ý biển. Thực ra là phải vài lần đi gần ra PT em toàn bất chợt thấy biển hết 60 mà quả thật không thấy nó bắt đầu lúc nào, em chắc chắn là bọn nó phải làm trò gì đó chứ em đi coi biển kỹ. Có thể cũng là do mình vô tình, nên vẫn chưa lần nào bị lỗi tốc độ :) (thực ra có không 60 thì nhiều lúc cũng có chạy nhanh được đâu).

Thứ hai là đi 2 đg này em thấy phải thật kiên nhẫn, bám đuôi xe tải mấy cũng phải chịu, như tuần trước em đi MN suốt một đoạn dài có 2 xe diễu hành cùng em, vài lần vượt an toàn, đến lần cuối thấy có vẻ không kịp mà một xe vẫn chạy cố, đến lúc vào lại làn được thì đã cán vạch + gặp biển cấm vượt một khúc. May không gặp xxx.

Hạng B2
13/4/09
165
158
43
11
E cố gắng chạy theo bảng nhưng vẫn bị nên định hỏi mấy a chỗ khu dân cư ở đâu để chuẩn bị canh bảng cho dễ thôi
Bác đi sớm được thì nên đi tầm 4h30, đi trễ quá qua đoạn đồng nai vừa phải bò, vừa phải né dân băng qua lại, mệt lắm bác ơi.
Em thường về quê ĐL toàn chạy đêm cho thong thả. Khi thì 9h tối, khi thì 3h sáng.