Tập Lái
27/11/16
1
0
1
36
Đà Nẵng
Thân chào ae yêu, đam mê với dòng xe ford nhất là đối với ford ranger như em!!!

Tiêu đề ở trên nó hơi lạc với nội dung nhưng quan trọng là ở cái dấu "????"
Tình hình là thế này các bác ạ!!
- Em lần đầu sở hửu xe ô tô , lần đầu đi mua và củng lần đầu được nghe mấy bác sales tư vấn , nhưng có 1 điều mà bác sales tư vấn thế này làm em thắc mắc .. Em xin hỏi mấy bác đã từng mua xe, và từng đem đi bảo hành bảo dưỡng :

* Sales : Nếu bên anh mua xe ở hảng ford bên em ( cụ thể là địa điểm ) thì sẻ được bảo hành tốt hơn về dịch vụ , củng như nhắc lịch bảo dưởng , và kéo xe nếu hư hỏng ... hơn là anh mua xe ford ở ( chi nhánh ford khác ) rồi về bên em bảo dưởng , bảo hành định kỳ ? Nếu mua xe ở HÀ NỘI , mà xe lại chạy ở SÀI GÒN lở xe hư hỏng thì biết kêu trời ... ???? !!!!! Những cái xử lý nhanh như : bảo hành, bão dưởng , kéo xe khi hư hỏng chỉ có mua xe ở ĐẠI LÝ đã mua mới có ?????
( ở trên là 1 sales bên ford tư vấn cho em )

==>>> Vậy các bác thông não em phát là : không phải FORD bảo hành toàn quốc à ? chổ nào có chi nhánh, đại lý ford là được bảo hành, bảo dưởng theo tiêu chuẩn của hãng ( nếu xe còn thời gian hoặc cây số bảo hành " ??? vì sao lại phải mua ở chi nhánh đấy , và đem xe lại chi nhánh đấy mới được bảo dưỡng tốt hơn ??? Thế mức độ chăm sóc khách hàng của ford , mức độ bảo dưỡng, bảo hành của ford nó thay đổi theo từng khu vực à ???

( Hình ảnh xe - chỉ mang tính chất minh hoạ )

Lần đầu em mua xe, được tư vấn nên củng bỡ ngỡ , các bác bề trên, có kinh nghiệm, đã từng trãi rồi xin cho em chút ý kiến và kinh nghiệm!!! em xin cám ơn!!!

Chúc cho ae yêu thích, quý mến dòng xe ford và đặc biệt là FORD ranger chạy an toàn trên mọi nẻo đường , có nhiều đồ chơi cho xe mình hơn !!!

Tập Lái
27/10/16
17
25
13
39
viet nam
Bác để ý xe chạy ngoài đường, mua ở đại lý nào sẽ có 1 cái tem dán đánh dấu lãnh thổ sau đít vd toyota lý thường kiệt, ford phổ quang v.v.v..
Bảo trì bảo dưỡng thì em nghĩ như nhau vì tiền chặt chém khách lúc thay linh kiện thì đại lý đó thu, còn phần hậu mãi như hỗ trợ kéo xe cứu hộ v.v... sau mua thì tùy từng đại lý hỗ trợ khách mua.
Còn có cái dễ thấy nhất là bác mua đại lý nào khi trục trặc bác mang đến đại lý đó, gặp sale bán cho mình để hộ trợ thì chắc sẽ hơn khi mang đại lý khác.

• Like
Reactions: XLS_4x2k6_MT
Hạng B2
21/3/16
149
78
28
44

- Em lần đầu sở hửu xe ô tô , lần đầu đi mua và củng lần đầu được nghe mấy bác sales tư vấn , nhưng có 1 điều mà bác sales tư vấn thế này làm em thắc mắc .. Em xin hỏi mấy bác đã từng mua xe, và từng đem đi bảo hành bảo dưỡng :

* Sales : Nếu bên anh mua xe ở hảng ford bên em ( cụ thể là địa điểm ) thì sẻ được bảo hành tốt hơn về dịch vụ , củng như nhắc lịch bảo dưởng , và kéo xe nếu hư hỏng ... hơn là anh mua xe ford ở ( chi nhánh ford khác ) rồi về bên em bảo dưởng , bảo hành định kỳ ? Nếu mua xe ở HÀ NỘI , mà xe lại chạy ở SÀI GÒN lở xe hư hỏng thì biết kêu trời ... ???? !!!!! Những cái xử lý nhanh như : bảo hành, bão dưởng , kéo xe khi hư hỏng chỉ có mua xe ở ĐẠI LÝ đã mua mới có ?????

==>>> Vậy các bác thông não em phát là : không phải FORD bảo hành toàn quốc à ? chổ nào có chi nhánh, đại lý ford là được bảo hành, bảo dưởng theo tiêu chuẩn của hãng ( nếu xe còn thời gian hoặc cây số bảo hành " ??? vì sao lại phải mua ở chi nhánh đấy , và đem xe lại chi nhánh đấy mới được bảo dưỡng tốt hơn ??? Thế mức độ chăm sóc khách hàng của ford , mức độ bảo dưỡng, bảo hành của ford nó thay đổi theo từng khu vực à ???

Lần đầu em mua xe, được tư vấn nên củng bỡ ngỡ , các bác bề trên, có kinh nghiệm, đã từng trãi rồi xin cho em chút ý kiến và kinh nghiệm!!! em xin cám ơn!!!

Chúc cho ae yêu thích, quý mến dòng xe ford và đặc biệt là FORD ranger chạy an toàn trên mọi nẻo đường , có nhiều đồ chơi cho xe mình hơn !!!
Mua ở đây cungz được, Bảo Hành Bảo Dưỡng là toàn Quốc!
Chỗ làm BH BD cho bác là KTV và Cố Vấn Dịch Vụ , lúc này là thuộc 1 hệ thôgs làm việc khác rồi, bác mang đến thu nhập cho người ta thì cứ "ai" chê , tiếp đón không đàng hoàng thì cứ bắn thẳng hotline mà báo, mà thường thì BH BD ở đâu tiện thì cứ thế mà đi, làm gì có chuyện phải mua chỗ này thì chỗ này Làm tốt hơn!
Sales chỉ giúp được bác là đặt chỗ trước cho sớm hơn thôi, còn không thì cứ điện thoại lên ngay chỗ đại lý noà gần bác , đặt lịch cũng được, cũng vậy thôi! Mình chạy xe mình cứ lưu ý kĩ số km và thời gian để làm đúng định kỳ!
Đại lý sống được chủ yếu bây giờ nhờ Hậu Mãi Khách Hàng chứ đâu phải nhờ bán xe , cho nên cứ yên tâm!!! Nguồn thu chính là ở đó mà thằng nào dám chê đâu!?
Bác Sales kia phán thế cho bác là bác đó Tào Lao
Cơ mà thường thì xe ở Hà Nội có những xe bán rẻ hơn SG nhưng tính chi phí vận chuyển thì cũng 1 là huề 2 là mắc hơn! Nên em thấy bác mua SG luôn cho tiện
Còn từ SG ra HN lại có nhiều Trường Hợp bên Fun cho biết luôn là tính hết chi phí vận chuyển vào giá xe mà vẫn rẻ hơn HN (lúc trước) còn bây giờ thì chắc tương đương 1 huề 2 mắc :)))

• Like
Hạng C
26/9/12
856
305
63
Sale nói chuyện mang ý đồ hăm doạ khách hàng.
Bác cứ mua đại lý nào bác hài lòng, bảo dưỡng, bảo hành toàn quốc.
Đếch phải sợ thằng nào, vì bác làm bảo dưỡng đại lý đó có tiền, chứ k phải mua đại lý A thì khi vào B bảo dưỡng B làm khó. Nếu B làm khó - có hotline Ford VN - Bác dội lên cho em. Ngoài ra nếu B làm khó là B ngu - vì B nhận làm dịch vụ cho khách ok - lần sau KH quay lại - B lại có doanh thu.

Hạng B2
24/10/16
162
64
28
36
xeotohcm.com.vn

Nhiều khi AE sale muốn chốt deal nên nói những thông tin không chính xác, gây hoang mang cho khách hàng và hạ thấp các đại lý khác.
Tuy nhiên, chung quy lại chia sẽ cho các vấn đề của bạn như sau:
- Bảo dưỡng, bảo hành : dù có mua ở đâu thì xe Ford vẫn là "con chung 1 cha FORD Việt Nam" nên BH,BD ở Bắc, Trung, Nam đều như nhau. Khác biệt xuất phát từ dịch vụ của mỗi đại lý.
- Về Bảo hành thì áp dụng chung : 3 năm hoặc 100.000km tùy điều kiện nào đến trước; có sổ Bảo hành rõ ràng, các mốc bảo hành chi tiết, các bộ phận được kiểm tra đúng tiêu chuẩn.
- Bảo dưỡng : thì còn do các Đại lý có các chính sách hỗ trợ khác nhau cho Khách hàng . chỗ thì tặng nhớt, chỗ thì tặng phí nhân công ....
- Chăm sóc KH : cái này cũng có quy trình chuẩn từ Ford VN tuy nhiên, việc áp dụng đến mức nào thì do Đại Lý.
- Dịch vụ hậu mãi : cái này cũng do chính sách của Đại lý mà tạo dựng niềm tin cho Khách hàng cũng như tạo ra nguồn Khách hàng thân thiết.
==> Túm lại : Thông tin bây giờ rất nhiều và có quy chuẩn về các dịch vụ, chủ thớt cứ tham khảo chi tiết , cặn kẽ trước khi ra quyết định chọn mua ở đại lý nào.
Chúc bạn mua được chiếc xe ưng ý !
Hy vọng có dịp gặp và hỗ trợ bạn.
Nguyên Chương - 0901 47 7587

• Like
Hạng B2
24/5/11
156
81
28
Ví dụ khách hàng ở Sài Gòn đặt mua xe ở Hà Nội, phải thanh toán ít nhất 80% hoặc thanh toán đủ trước khi nhận xe, đến khi họ giao xe đến tay khách hàng mà xe bị trầy hay móp thì lúc đó khiếu nại ai?

• Like
Hạng D
4/12/12
1.637
1.796
113
Như nhau hết Bác ạ, chuẩn " Bảo hành toàn Quốc". Xe E mua ở WTF mà nhà gần BTF, khi xe bị hư điện trở thuộc Hệ thống điều hòa mang qua BTF thì đợi 30p sau ra về mà ko mất 1 xu (Vì xe còn BH) và thái độ phục vụ khá oke.
=> Sale dùng chiêu đó để lôi kéo KH thôi.

• Like
Reactions: Frank15
Hạng B2
21/3/16
149
78
28
44
Ví dụ khách hàng ở Sài Gòn đặt mua xe ở Hà Nội, phải thanh toán ít nhất 80% hoặc thanh toán đủ trước khi nhận xe, đến khi họ giao xe đến tay khách hàng mà xe bị trầy hay móp thì lúc đó khiếu nại ai?
Bác sales mà sao hỏi câu này , bác phải rành chứ

• Like
Hạng B2
30/10/10
106
34
28
E đồng ý với bác chủ, e đang đi tham khảo mua xe ford cũng đc sale hăm doạ là sẽ như vậy nếu ko mua xe bên này hoặc bên kia...
Thật sự rất thất vọng với các bác sale, bái giá thì ko uý tín, hăm doạ về chế độ hậu mãi sau này... Uy tín của Ford đang giảm các bác ah

• Like
Tập Lái
14/9/15
18
13
3
E đồng ý với bác chủ, e đang đi tham khảo mua xe ford cũng đc sale hăm doạ là sẽ như vậy nếu ko mua xe bên này hoặc bên kia...
Thật sự rất thất vọng với các bác sale, bái giá thì ko uý tín, hăm doạ về chế độ hậu mãi sau này... Uy tín của Ford đang giảm các bác ah

Do nhân viên sale đó thôi bác ạ. Vẫn còn nhiều bạn sale nhiệt tình, uy tín sẵn sằng được phục vụ bác.
Chúc bác mau sớm lựa chọn được chiếc xe ưng ý.

• Like