Status
Không mở trả lời sau này.
Chi Hội Phó KIAFC
12/4/07
1.412
212
63
12
HCM
Sáng nay mình có công việc bay qua Thái Lan họp với đối tác. Trong hành lý ký gởi mình có mang theo 02 Mẫu hàng hoá. Đó là "Electronic Cylinder", giống như cái ổ chìa khóa ở nhà hình Oval để mình tra chìa vào vặn. Ở đây mình dùng Thẻ để mở. Giá trị khoảng USD200.00/bộ.
Khi qua máy scan thì NV hành lý bắt mình phải mở ra kiểm tra.
NV đòi mình đưa Tờ Khai chứng nhận hàng này mình nhập khẩu chính thức vào VN trước đó.
Mình nói nghỉ là hàng mẫu và có 2 cái nên không mang theo.
Thế là hắn làm khó và không cho mình mang theo..
Cãi nhau một hồi thì nó mời An Ninh lên.
Cả bọn quây lại một mình mình làm đủ trò.
Nghỉ lại không muốn trễ công việc và làm bọn này chú ý sau này khi mình đi nữa.
Nên phải làm hư cán bộ.

Các bác tư vấn giúp em hay có kinh nghiệm gì chia sẽ cho mọi người.
Em cảm ơn Các bác.
(Em viết nhiều lắm nhưng internet SB có vấn đề nên mất hết) Em sẽ quay lại viết chi tiết hơn.

Last edited by a moderator:
Em từng chứng kiến vụnày mà thấy nản cán bộ HQ nhập cảnh ở TSN luôn, hôm đó em đi du lịch bên TQ về, tới HQ làm thủ tục nhập cảnh, trước em có 1 khách TQ đang làm thủ tục nhưng đang gặp rắc rối gì đó với HQ. Em đứng xem như thế nào thì thấy sau một hồi gây cấn, vị khách TQ gọi điện cho ai đó và đưa cho CB HQ nghe, anh HQ cầm máy nghe và không nói gì hết, chỉ ưh ưh thôi. Cuối cùng vị khách TQ lấy ví ra đưa cho anh, lấy 3 tờ 100 tệ ra, thế là thủ tục xong, vị khách kia nhập cảnh với vẻ mặt không hài lòng, xầm xì gì đó trong miệng, đi vô và không quên quay lại nhìn anh HQ 1 cái. Xong tới lượt em, run gần chết, nhưng đi qua dễ dàng, không vấn đề gì hết.

Hạng C
8/7/11
700
143
43
Q7
Cán bộ hay xxx muốn mình làm hư họ thì mình kg thể từ chối được rồi nếu muốn yên thân và thuận lợi, ở VN phải chấp nhận thôi

Status
Không mở trả lời sau này.