Hạng B2
3/10/18
121
35
38
43
Mình là mem mới, hôm nay muốn đăng lên câu chuyện của mình với sàn để các bác đánh giá khách quan xem như thế nào:
Mình có cọc và ký hđ cọc với sàn (hđ hai bên, không phải loại ba bên và sàn là ng làm chứng) về việc mua lại 1 lô đất dự án hiện đang trong giai đoạn góp vốn. Trong hđ sàn có cam kết chủ đầu tư sẽ giữ nguyên các điều khoản của hđ cũ.
Tuy nhiên khi đến cdt để ký thì nội dung hđ góp vốn bị thay đổi, cụ thể là thời hạn ký hdmb bị lùi 1 năm so với hđ cũ. Mình không đồng ý mua vì như vậy tiền vốn bỏ ra bị ngâm thêm 1 năm nữa.
Sàn có bảo mình chờ 4 ngày để làm việc với ng bán. Mình cũng đồng ý và chờ. Tuy nhiên sau khi hết 4 ngày họ vẫn chưa hoàn cọc lại cho mình. Ý kiến của họ như sau:
1. Việc cdt thay đổi nội dung hđ ko phải lỗi của họ nên họ chỉ trả lại cọc chứ ko đền. Mình nói về lý các bạn đã cam kết là nội dung ko thay đổi và ko thực hiện đươc cam kết đó thì theo đúng hđ các bạn phải đền 1 lần cọc. Bản thân mình phải bay hai lần từ hn vào, thuê xe chạy xuống xem dự án vv có phát sinh chi phí thực chứ không chỉ mất công. Mình không đòi các bạn phải đền nhưng cách các bạn đổ lỗi do bên ngoài và ko chịu tý trách nhiệm nào là mình thấy ko hài lòng.
2. Sàn nói tiền cọc đã chuyển cho người bán giờ phải đợi ng ta chuyển trả mới trả cho mình. Đoạn này mình phản ứng rất mạnh. Hđ cọc mình ký với sàn chứ ko phải ký với ng bán, cọc mình cũng ck cho sàn. Ng bán mình ko được nói chuyện gặp mặt khi đặt cọc (mình xin số nói chuyện trực tiếp nhưng họ ko cho) nên không thể cột mình vào sự trả cọc từ ng bán. Hiện ng bán chưa trả cọc cho sàn theo mình vì có khúc mắc gì đó giữa hai bên, tuy nhiên chuyện này mình ko liên quan cả về lý và tình.
Sàn cư xử như vậy mình thấy rất vô trách nhiệm, mất uy tín. Mồm cứ leo lẻo bên em chỉ hỗ trợ hai bên.
Mình ko có giao dịch nhiều trong nam nên ko biết cách cư xử của sàn như vậy các bác thấy có bình thường không?

Hạng B2
3/10/18
121
35
38
43
Sao phải đợi hả anh, công khai luôn biết đâu thêm động lực cho sàn đền tiền
Mình không muốn họ đền làm gì mặc dù mất tiền vé máy bay hai lần vào sg và rất thất vọng với cách xử lý cũng như ăn nói của họ. Nếu hôm nay mình ko nhận đc cọc thì mình sẽ công khai và yêu cầu trả cả tiền phạt nữa.

• Like
Reactions: pheo@ and VOLANGDAY
Hạng F
12/10/16
7.473
6.333
113
Ồ bác chủ từ ngoải bay ô đây mua đất, cho tên sàn đi bác chủ.
Sàn này là cty con của CDT hay chỉ là phân phối thôi?

• Like
Reactions: mem.moi