Tư Vấn Sàn xe bị ướt

Hạng B1
23/6/14
78
39
18
45
Dear các Bác,

Cuối tuần trước chở F1 đi chơi miền tây về thấy sàn xe bi ướt, em nghĩ là mấy F1 nghịch làm đổ nước phía ghế sau bên phụ nên làm ướt sàn xe. Chiều nay kiểm tra lại thì tình hình ko ổn, em tháo băng sau, giở nệm lót và luồn tay xuống sàn thì trời ơi......nước đọng thàng vũng trong sàn xe luôn.Vậy em nghĩ sai về mấy F1 rồi, em dự là nước máy lạnh bị chảy ngược vào trong sàn xe rồi vì nổ máy tại chỗ mà bật máy lạnh cũng ko thấy nước rỉ ra nữa.

Mong các bác chỉ kinh nghiệm khắc phục nhé. Xe em là Ford Laser 2004 ah.
Cám ơn
#Tưvấn #Ford #FordLaser2004

Last edited by a moderator:
Hạng D
18/11/13
2.867
12.415
113
Bình Phước
Dear các Bác,

Cuối tuần trước chở F1 đi chơi miền tây về thấy sàn xe bi ướt, em nghĩ là mấy F1 nghịch làm đổ nước phía ghế sau bên phụ nên làm ướt sàn xe. Chiều nay kiểm tra lại thì tình hình ko ổn, em tháo băng sau, giở nệm lót và luồn tay xuống sàn thì trời ơi......nước đọng thàng vũng trong sàn xe luôn.Vậy em nghĩ sai về mấy F1 rồi, em dự là nước máy lạnh bị chảy ngược vào trong sàn xe rồi vì nổ máy tại chỗ mà bật máy lạnh cũng ko thấy nước rỉ ra nữa.

Cám ơn
Lấy khoan khoan 1 lỗ cho nước chảy ra đi bác.

Em đùa nhen :D

• Like
Reactions: Drago_sea
Hạng D
10/3/15
4.591
22.836
113
tháo sàn ra phơi, tháo hết ghế và lót sàn luôn, phơi khô rồi ráp vô, ko là mục đó bác, phải kiểm tra kỹ nước vô đường nào mới khắc phục đc, em bị 1 lần khi đi đường ngập, ko rõ xe bác thì sao

Hạng B1
23/6/14
78
39
18
45
Em ko đi mưa vì còn đang mùa khô mà Bác ơi!! Với lại gần rửa xe gần nhất chắc cũng cả tháng rồi ah:3dcuoi:. Vậy nguyên nhân bị nước vào do trời mưa hay rửa xe bị loại rồi.

Hạng D
10/3/15
4.591
22.836
113
Em ko đi mưa vì còn đang mùa khô mà Bác ơi!! Với lại gần rửa xe gần nhất chắc cũng cả tháng rồi ah:3dcuoi:. Vậy nguyên nhân bị nước vào do trời mưa hay rửa xe bị loại rồi.
bác nên vô gara tháo sàn + để thợ tìm nguyên nhân là nhanh nhất :D ngồi đoán mò khó quá

• Like
Reactions: Drago_sea
Hạng D
21/10/14
4.304
7.150
113
Vung Tau
Dear các Bác,

Cám ơn
Nếu không phải nước từ bên ngòai vào thì chỉ cóa nước của máy lạnh xe thui bác…..Con Laser này nếu cái ống cao su thóat nước từ giàn lạnh bị rơi mất, còn mỗi cái miệng ống là nước ngưng nó chảy dọc xuống theo tấm tôn ngăn khoang máy và cabin, độ lạnh của dòng nước này làm ngưng tụ hơi nước ở mặt trong của tấm tôn và chảy xuống sàn xe, đọng dưới thảm bên ghế phụ đó bác….Không rõ nó có thể phi ra sàn phía sau ko???:(

Giàn lạnh của xe bác quá dơ, chất bẩn nó bít mất cái lỗ thoát nước phía dưới nên khi bác sử dụng nó bị tràn ra ngoài, mấy trường hợp này em gặp nhiều rồi ạ, bác chỉ cần tháo sàn ra phơi và vệ sinh lại giàn lạnh cho sạch là ok.
Giàn lạnh Focus 2008
Xe của bác chắc đời 2000 giàn lạnh có thể bị dơ hơn

• Like
Reactions: Xe-chuong-ga®
Hạng B1
23/6/14
78
39
18
45
Bác Z1 Auto Center báo giá giúp em gói package mà Bác nói ở trên nha. Thứ bảy này em phải đi xử lý thôi Bác ah. Ah, xe của em đời 2004 chứ ko phải 2000 ạ.

Thời gian làm khoản bao lâu và em ở quận 8 thì đi đường nào qua chỗ của bác là gần nhất ạ. Bác cho em it thông tin để em sắp xếp công việc nhé.
Cám ơn Bác

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Z1 Auto Center
Bác Z1 Auto Center báo giá giúp em gói package mà Bác nói ở trên nha. Thứ bảy này em phải đi xử lý thôi Bác ah. Ah, xe của em đời 2004 chứ ko phải 2000 ạ.

Thời gian làm khoản bao lâu và em ở quận 8 thì đi đường nào qua chỗ của bác là gần nhất ạ. Bác cho em it thông tin để em sắp xếp công việc nhé.
Cám ơn Bác
Em đã PM cho bác rồi ạ, từ bác qua em chắc chỉ đi QL 1A là nhanh thôi ạ, bác đi về hướng Thủ Đức, tới cầu vượt Tân Thới Hiệp bác đi dưới gầm cầu và vòng qua bên trái là gần tới em rồi, thanks bác.