Tập Lái
21/5/14
7
28
13
Sang đường kiểu này có ngày ngắm gà khỏa thân
Giờ ngồi đây kể cho các bác em vẫn thấy mình còn may mắn, thầm cảm ơn ông bà trời đất phù hộ. Chiều qua lúc trời mưa lớn, tầm nhìn khá hạn chế, em đi hướng từ ngã tư Hàng Xanh đến cầu Sài Gòn, vừa qua hết chân cầu vượt một đoạn, liếc gương hậu trong cabin để chuẩn bị xi-nhan qua lane bên trái trong tíc tắc khoảng 1-2 giây quay lại đã thấy 2 bóng người cầm dù lướt qua đầu xe, theo phản xạ em chỉ kịp đánh lái sang trái may sao vừa kịp không xảy ra va chạm.[pagebreak][/pagebreak]
Hàng ngày đoạn này có rất nhiều xe chở nhân viên đón trả khách, dân cư hai bên đường đông đúc với nhiều trường học, siêu thị lớn...người đi bộ cứ vô tư băng qua lane otô cứ như là vừa lấy được “sao càn” giống trong game, xe nó né mình chứ mình không cần né xe, làm các bác tài nhiều phen khiếp vía.

Last edited by a moderator:
Hạng D
5/2/15
3.606
6.282
113
55
TP.Hồ Chí Minh
Lũ đầu đất này nghĩ mình phải tránh nó, còn tông nó chết thì trước tiên mình phải lo ma chay và chôn nó. Sau đó phải nuôi con nó vì cái lỗi thần thánh " không làm chủ tốc độ". Cái XH mà luật không nghiêm, thực thi pháp luật kiểu 2 lúa thì mỗi năm cả chục ngàn cái R.I.P

OSOM
23/4/07
9.165
10.192
113
Trời mưa lớn, hơi ẩm làm gương mờ mà bác chủ chạy cũng khá nhanh trong khi trời chập choạng tối, khá nguy hiểm. Mình cũng đã từng gặp những trường hợp như vầy, nhưng khoảng cách xa hơn tý vừa kịp nhận ra mối nguy hiểm

Hạng D
6/5/07
1.704
18.429
113
Có thể 1,2 s bác mất tập trung do nhìn kiến hậu nên khg thấy họ đang sang đường, và cũng có thể do bác chạy nhanh. Những người chưa chạy 4b bao giờ thì khi nhìn khoảng cách xe họ khg ước lượng được độ an toàn, do đó họ cứ tưởng là đủ thgian để đi qua. Trừ những kẻ đầu đất thì những người khác mình nghĩ ngta khg cố ý nên ae khg nên dùng từ ngữ miệt thị thái quá, nhiều khi người thân chúng ta cũng đi như vậy.

Hạng C
6/9/15
539
1.229
93
Gạt nước nhanh & nước mưa dầy đặc làm bác lo tập trung nhìn đường nên kg thấy cái vong xuất hiện. Em coi lại 2 lần mới thấy nó đi từ bên trái qua phải, kiểu này vấn vương khó siêu thoát

Hạng D
11/6/14
2.410
12.171
113
Mưa to mà bác chủ chạy hơi nhanh thì phải, e có tí thắc mắc là bác chuyển lane trái mà sao lại nhìn gương trong cabin nhỉ, nếu bác nhìn gương hậu trái sẽ thấy người đi bộ

• Like
Reactions: gà con tập lái
Hạng D
30/12/11
1.548
1.347
113
haizzz nguy hiểm quá... sang đường ko theo vạch đi bộ. e thì cư đung vạch mới băng đường, ko thì đi kiếm cho bằng thôi. chứ ko thể bán rẻ tính mạng của mình, giao phó cho hên xui như vậy dc

Tập Lái
21/5/14
7
28
13
Do trời mưa lớn hơn và bắt đầu vào lane dành cho oto nên e tăng tốc độ gạt nước và tăng tốc lên một tẹo nhưng vẫn thấp hơn khá nhiều so với tốc độ cho phép đoạn này. Xem kỹ lại camera 1-2s trước khi xảy ra mới thấy nhiều có nhiều yếu tố dẫn đến tình huống này như: người đi bộ băng qua đường khá nhanh do cầm dù sợ ướt mưa, đèn xe lane đối diện + nước mưa trên kính lái gây lóa, kính có thể hơi mờ do hơi lạnh, e lại tập trung nhìn phía trước và gương hậu trong cabin để chuyển lane nhưng theo quan điểm cá nhân thì người đi bộ vẫn sai hoàn toàn. Có bác hỏi sao e không nhìn gương hậu 2 bên, lý do là mưa lớn nên gương hai bên rất khó quan sát, kính sau xe e có gạt nước nên quan sát trong cabin rõ hơn nhiều. Nhân đấy cho e hỏi bác nào có cách khắc phục triệt để tình trạng nước đọng trên gương hậu khi mưa không?