Hạng B1
17/1/10
60
0
0
Re:Sáng kiến chống mất kiếng hậu

Hahaha... sợ hãi với các sáng chế này luôn.

Say
Hạng C
8/7/10
682
52
28

Sẽ phải sợ

Hạng D
16/12/11
1.943
20
38
51
Campuchia

Cap 212 nè:D sao pos hình ko dc ta@@

Last edited by a moderator:
Hạng B1
23/1/06
98
5
18
HỒ CON RÙA

Em có xỏ lổ tai nhưng vẫn bị mất, hy vọng qua thread này sẽ có bác làm thành công để mọi người học hỏi.. em tức cái bọn trộm này quá!

Say
Hạng C
8/7/10
682
52
28

Em nghiên cứu và thấy rằng, cái cốt nối giữa cái củ và gương là một ống nhựa bằng ngón tay, dù các bác có gắn cáp, trộm nó bẻ cái rắc, cốt nhựa kia gãy đôi ngay. Em đã mang cái cốt nhựa ra, nhờ thợ sắt tiện cho 2 cái bằng sắt, một cái có ngàm trên và ren trong, một cái ngàm dưới ren ngoài thay cho cái cốt nhựa. Làm thế này khỏi cần cáp kiếc gì... đố trộm bẻ được. Nếu dùng hết sức bình sinhh bẻ thì gãy từa lưa cả cụm hoặc vỡ tòe loe nhựa, cá gương chả còn gì, bán chẳng ai mua nữa... Khà khà khà.

Hạng D
9/8/11
1.596
99
48
HCM city

Em nghĩ cách tốt nhất là phải tự tháo ra trước tụi nó, có thể phải có ốc vít gì đó cơ động mà khi xuống xe, mình gỡ ra được 2 cái kính cất vô xe :p, khi chạy gắn trở vào.

Nhớ Mr Bean cái vụ khoá cửa và gỡ lấy cái vô lăng bỏ vào vali quá, hehe... chống trộm cách đó là hiệu quả nhất!

Hạng D
18/1/12
1.716
6.464
113
Nhà em

jungle nói:
Khi tắt máy cụp gương lại mà bọn trộm nó đụng vào gương thì xe sẽ hú lên inh ỏi được không bác? Em tính làm một mạch điện để phát hiện tay người chạm vào gương, một khi đã bấm chìa khoá lock cửa tức là, hệ thống 2 tai cũng được đi vào trạng thái canh gác luôn.
Em thấy cách bác này đơn giản hiệu quả nè bác Jun :D

ko bit copy thơt bên kia qua:(

Last edited by a moderator:
Hạng D
11/8/09
2.853
177
63

jungle nói:
Khi tắt máy cụp gương lại mà bọn trộm nó đụng vào gương thì xe sẽ hú lên inh ỏi được không bác? Em tính làm một mạch điện để phát hiện tay người chạm vào gương, một khi đã bấm chìa khoá lock cửa tức là, hệ thống 2 tai cũng được đi vào trạng thái canh gác luôn.
khi nào nghiên cứu xong báo cho anh em nhé

Hạng F
30/7/06
12.518
4.298
113
Vungtau, HCMC, HN, BD, OTC, MSFC...

LONGcafe nói:
jungle nói:
Em thấy cách bác này đơn giản hiệu quả nè bác Jun :D

ko bit copy thơt bên kia qua:(
Bác chưa đủ tuổi post link.