Tập Lái
28/10/17
8
7
3
38
(Khi bị nó vặt 2 củ gương ngay ngày lễ em vô cùng tức giận. Cáách âm, làm ron cửa, chống mất chụp mâm em đã ưự sáng tạo và làm tuốt, ngon lành cành đào. Nên kỳ này em quyết ngâm cứu cách để bọn trộm nó khóc tiếng mán luôn khi muốn sờ đến cái kinh hậu xe em. Các giải pháp gắn cáp, inok em thấy ko ăn thua nên đang nghĩ cách này:
1. Khi em mở củ gương, thấy cái cốt nối cái bát bắt vào xe với ái gương (khúc gập ra gập vào) là cốt bằng 1 cái ống nhựa rỗng to cỡ ngón tay cái. Hì cái này trộm nó hích vai nhẹ một cái là gẫy rắc, gương rời luôn. Nếu bắt cáp thì khi cái này gẫy ra, lòi cáp nó cắt phéng..

2. em quyết định thay bằng cốt sắt hình dáng vậy..

3. Tuy nhiên phải có ngàm ở 2 đầu ống để giữ chặt gương. Em mang cái gương và cốt nhựa trên ra thợ sắt nhờ tiện 2 cái ống như vậy. Một ống ren trong và một ống ren ngoài. Cả hai đều có ngàm. 1 cái để nối từ gương ở trên, 1 cái nối từ dưới bát gương từ dưới lên và khi vặn nối vào nhau thì chiều dài cũng như chiều rộng bằng với cái cốt nhựa trên. Túm lại 2 cái ống ren sắt (có thể thay bàng ống nhôm đố trộm bẻ gẫy như ống nhựa) là cốt thay cho cốt nhựa, cứng , xịn, cực đẹp nhá

4. Rồi phải làm thêm cái long đền (hình tam giác nhá các bác, cho khít cứng với cái lỗ guo7ng) và d8ưa ống ren lọt như vậy. (Híc cái long đền em chót đút vào gương vặn cứng rồi nên lấy tạm hình này để các bác hình dung

6 Rồi vặn vào và luồn dây điện, dây cáp như vậy (các bác nhìn kỹ, sẽ thấy cái long đền hình tam giác)

8. Khi các bác ra tiệm luồn dây cáp, sẽ thấy thợ để một khúc ngắn ở bên trong lỗ gắn chân củ gương. Như vậy sẽ khiến gương lỏng, và khi trộm nó bẻ ra sẽ kéo ra được gương lòi ra vài cm, lộ dây cáp để dễ thò kìm cộng lực cắt phăng. Nên em ra cửa hàng sắt mua cái bản lề bắt cửa bằng inok khoan lỗ sẵn vừa khít dây cáp. Rút cái chốt giữa ra, thế là đủ 2 cái cho 2 củ gương

8. Khi bắt gương luồn cáp vào trong xe, em luồn tiếp sợi cáp qua cái lỗ của cái bản lề này, rồi mua cái khóa mà thợ làm cáp gương hay xài khi các bác lắp cáp, siết chặt khít vào. Nếu trộm bẻ gương thì không thể kéo sợi cáp lòi ra để dễ dàng đưa kìm vào cắt được.

Phù. Xong là đóng hết lại thôi.
(Nếu các bác ít thời gian, có thể mang cả cái gương chiếu hậu ra ADV hay TBT hỏi thợ tiện, tiện cho cái ống cốt bằng sắt và bảo họ đóng vào gương luôn).
Nói chung cách làm này thì trộm sẽ khó khăn hơn khi bẻ gương em. Nhờ cái cốt sắt là chủ yếu, nếu chúng dùng hết sức bình sinh mà bẻ thì cốt sắt sẽ phá vỡ hết cả nhữa, gương, chả bán cho ma nào được. Khi vỡ hết nhựa, gương rồi thì còn bị vướng bởi cái dây cáp khít chặt, lấy được càng vất vả hơn... Tuy nhiên em nghĩ cáh này vẫn chưa toàn vẹn được. Chắc phải làm thêm quả báo động giống như bác phibienhoa nữa và có thế chế quả điện phóng ra nếu chúng cố tình ôm gương m2 bẻ nữa. Ayza...

Mình có bộ báo động chống trộm gương nhé. Khi trộm nó cạy hoặc mở gương ra là báo hú inh ỏi và kèm xung điện giật nhẹ.
Bác nào cần alo em nhé 0909 234 685

Hạng B1
24/5/16
91
28
18
38
Mình có bộ báo động chống trộm gương nhé. Khi trộm nó cạy hoặc mở gương ra là báo hú inh ỏi và kèm xung điện giật nhẹ.
Hay quá bác.

Hạng B1
24/5/16
91
28
18
38
Cho em xin thông tin với bác?