Hạng D
8/10/11
3.066
5.958
133
Mỗi lần có thớt VIn vô ngồi hóng mấy a chém nhau mình ko khen cũng ko giám chê.

Hạng B2
12/11/14
255
375
63
London, United Kingdom
Bình Dương xa ghê kekeke
"Tại TP.HCM, nhiều khách hàng từ Bình Dương, Bạc Liêu đi xe khách từ đêm qua để kịp lên TP.HCM, sớm nhận "xế cưng" được VinFast tổ chức bàn giao mẫu xe thương hiệu Việt tới tay người tiêu dùng sáng 17-6 tại dinh Độc Lập, Q1.
Như vậy, sau thời gian ngắn chờ đợi, những khách hàng đầu tiên của dòng xe Fadil đã chạm được những chiếc xe hơi đầu tiên của Vinfast.
Chọn VinFast vì am hiểu xe hơi
Ghi nhận của Tuổi Trẻ Online, từ 7h30 đến hơn 10 giờ, hành khách đến nhận, đăng ký mua và lái thử, tham quan xe VinFast khá đông vui tại dinh Độc Lập, ngập trong sắc đỏ, không gian được sắp đặt để thuận tiện cho khách làm thủ tục.
Qui trình bàn giao xe Fadil được tổ chức thành sáu bước gồm đón khách, bàn giao hồ sơ, tư vấn dịch vụ hỗ trợ, hướng dẫn sử dụng, ký nhận bàn giao xe... Tại khu vực đăng ký lái thử xe, hành khách chỉ cần có bằng lái xe sẽ được nhân viên hỗ trợ nhanh chóng để "thử cảm giác" xe VinFast Fadil.
Để đánh dấu mẫu xe hơi đầu tiên ra mắt thị trường, đến tay khách hàng, trong lần bàn giao này, VinFast đã tạo một sự kiện, một ngày hội thực sự đáng nhớ dành cho khách hàng: các vị khách nhận xe được mời lên sân khấu và nhận quà tặng từ VinFast."

Hạng B2
1/9/17
116
132
83
Vậy trên diễn đàn em không được quyền chê à? Bác là người của VIN hay sao?
Nãy giờ bác có thấy em chê cái xe xe ở điểm gì ngoài cái giá không?
Em đâu có chê nó không tốt. Em đang nói cái giá so với mặt bằng chung của thị trường như thế là không hợp lý.
1. Xe sản xuất trong nước đáng lẽ giá phải cạnh tranh hơn so với các hãng khác nhập khẩu và lắp ráp.
2. Con xe phân khúc A nếu giá đó so với những con phân khúc B khác thì đại đa số người mua xe lần đầu sẽ mua con phân khúc B rộng rãi thoải mái hơn.
3. Một hãng xe non trẻ vừa thành lập mà tự cho mình cái mác sản xuất xe sang rồi định giá trên trời trong khi đó sức mạnh thương hiệu là con số 0.
4. Lợi dụng lòng yêu nước và tự hào dân tộc để bán với giá đó là đang hút máu của dân.
5. Một tập đoàn lớn như VINFAST được hưởng hàng loạt ưu đãi thuế phí các loại của nhà nước mà không sản xuất được con xe giá rẻ hơn ngon hơn so với các hãng khác thì vứt.
Thôi bác thằng đấy seeder cực mạnh của vin đấy. Bên topic kia e nói chán mod cảnh cáo e nên e chả buồn nói nữa. Bác ko mua thì để nó mua rồi còn đội lên đầu vài chữ tôi yêu vin. Phàm cái gì liên quan đến vin là ko đc chê, giá 600 700tr cho fadil là hợp lý rồi bác ạ, thông minh thế là cùng, dây vào loại này nó chả biết mình đang nói gì đâu phân tích nhiều làm gì bác. Nói lắm nó lại bảo toàn lũ đi 2 bánh thì biết gì :)). E sợ đến 1 bánh nhà nó còn chả có í mà chê ng ta 2 bánh

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
14/8/16
1.866
2.260
113
39
Công bố cái giá 395tr, không nói gì, tưởng giá full option. Đến khi bán thì gấn thêm option 77tr. Vãi!

Hạng B2
1/9/17
116
132
83
Hóng xe này chạy grab. Coi có chịu được nhiệt không
grab nào lăn bánh hơn cả morning i10 thế bác :)). Xe này chỉ để chạy gia đình thôi chứ niềm tự hào dân tộc ai lại mua chạy grab :)). Còn đủ nhiệt hay ko thì bác nhìn spark thì biết mà :))

Hạng B2
5/6/09
420
19
18
Ba Miền Việt Nam
Em không biết nhiều về xe cộ,
Em hiểu đơn giản về xe của VinFast, là vật chất Đức (BMW), có hồn Ý (thiết kế),
nó được sản xuất tại Việt Nam bằng những rô bốt ngoại.
có các quản lý, đốc nọ kia người nước ngoài.
Nói chung là chất ngoại gắn chữ V, thế là oách rồi.
Em hi vọng dịch vụ sau bán thật tốt.
Sau đó sẽ nội địa hóa nhiều hơn, giá êm êm là sướng

Hạng B2
14/6/14
182
224
53
58
Ho Chi Minh City, Vietnam
Cứ nhìn con xe máy điện là hiểu, cũng PR rầm rộ, chơi đòn hù tăng giá. Được bao nhiêu người mua nên giờ lại giảm giá. Từ ngày nó ra đời đến nay, em thấy đúng 2 lần mặc dù ngày nào cũng phải ra đường đi kiếm cơm.