Hạng B1
12/4/07
70
0
0
Tôi vừa ở trong Sài Gòn về, là một tín đồ của SFE 2007 nhưng chạy cả 3 ngày trời mà không thấy chú SFE nào cả, nhìn mãi thấy một chú lại biển 88 ngoài mình. Hỏi dân chơi xe thì họ bảo dân SG không ăn chơi dở mùa. Một là mua xe xịn hẳn, không thì chạy xe cà tàng chứ không mua xe hàn mà giá còn mắc hơn cả xe Nhật. Thế có nghĩa các bác bỏ gần tỷ bạc ra mua SFE mà vẫn bị gọi là dở mùa à. Chắc tại SG quanh năm chỉ nóng nên không biết thế nào là dở mùa. Tôi nghe tức quá mà không biết làm sao, các bác cho ý kiến nhé. By the way, tôi đi xem vài bãi xe trên xa lộ Hà Nội, xe Hàn nhập bán rẻ hơn ở HN tính ra tiền ngàn. VD 1 em SFE bạc 2002, số sàn, điều hòa tự động, đủ option, chất xe cứng.... giao giá 28000USD chưa mặc cả. Xe bán tải 6 chỗ tôi quên mác xe nếu biết mua có thể rẻ hơn vài chục chai. Bác nào cần, tôi sẽ PM cho số đt của chị bán xe.

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
RE: Santa FE ở Sài Gòn.

Bác chịu khó serach lại các bài trong box này sẽ thấy,

1. Giá xe SFe (nhập mới 100% hay chạy lướt) ở SG lúc nào cũng mắc hơn ở HN.

2. Tạo sao ở SG không đi SFe so với HN nhé.

Hạng D
5/4/07
1.214
0
36

Em nghĩ Người Bắc Luôn khắt khe hơn trong việc lựa chọn! ( Kể cả Vợ cả :D:D) Nên khi người Bắc đã chọn SFE thì việc người Nam Dùng SFE chỉ còn vấn đề thời gian mà thôi! :D:D:D

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Hôm qua anh em mới cafe với đ.c Hungnguyen123 ở trong đó ra. Tình hình SF cũng hot trong đó nhưng hạn chế nguồn cung.

Hạng B2
21/8/07
381
0
0

Bác có thể PM giúp số điện thoại của chị bán xe nhé, giá đó là em quất ngay nếu là xe ngon .... :D

Hạng B1
12/4/07
70
0
0

Bác đt cho chị Mai, số đt 0903875709. Chị này có bãi xe rất lớn ở xa lộ Hà Nội. Con này tôi xem rồi, đời 02, nội thất đẹp và mới, chất xe rất cứng. Chị này còn nhiều xe HD Starex giá rất dễ chịu.

Hạng D
16/5/07
1.815
27
48

@longv. : chào bạn mình ở SG đã mua xe STFE, không biết bạn đứng ở đâu để quan sát về lượng xe STFE tại SG. Còn quan điểm như bạn nghe nói của đám dân chơi người SG , tôi nghĩ chỉ là quan điểm cá nhân mang tính thiển cận chứ không phải cho tất cả người SG. Hiên nay, anh em SG với mục đích mua xe để phục vụ gia đình theo những điều kiện tốt nhất( kỉeu dáng , độ an toàn và tiện nghi) và chí phí chấp nhận được, thì rất quan tâm về em STFE này ! chỉ tiếc ngùon thông tin cung cấp xe với chuẩn mực rõ ràng đầy đủ về option chưa được đáp ứng hết nhu cầu dân SG , nên nhiều người muốn mua không biết phải lien hệ ở đâu? ( nếu không truy cập vào 4R này). Đôi dòng về quan điểm của mình , có gì chưa phù hợp rất mong sự trao đổi cùng bác. Chào bác !

Hạng B1
12/4/07
70
0
0

Bác ơi ở đâu có cung thì khắc có cầu. Tôi chỉ thấy SG ít xe đó nên nêu ra để anh em trao đổi thôi.

Hạng D
29/11/07
2.902
28
38
58

Hôm qua anh em mới cafe với đ.c Hungnguyen123 ở trong đó ra. Tình hình SF cũng hot trong đó nhưng hạn chế nguồn cung.
Em nghĩ Người Bắc Luôn khắt khe hơn trong việc lựa chọn! ( Kể cả Vợ cả ) Nên khi người Bắc đã chọn SFE thì việc người Nam Dùng SFE chỉ còn vấn đề thời gian mà thôi!
Chào bác Kiến,"bác Cáo",Bác "Hoàng",anh em STC HN.Rất vui khi được gặp các bác tại HN,Tks rất nhiều vì được cung cấp nhiều thông tin về STF.
Em nghĩ SG ít STF hơn HN là vì hiện nay thông tin về STF ở SG chưa được phổ biến lan rộng,nhiều người không biết STF là xe gì,em cũng vậy,nhờ tham gia diễn đàn nên mới kết em STF đến mức phải ra HN dắt em nó về đó chứ.Kết là vì nó vừa vặn với khả năng tài chính,có nhiều option mà nếu có tương đương ở mác xe khác thì giá rất cao,vấn đề ở đây là việc tiếp cận thông tin và xử lý,sử dụng như thế nào,chứ em không nghỉ theo quan điểm là Bắc hay Nam,là dân chơi hay không là dân chơi như một số bác ở trên.[&:]