Hạng B1
26/2/12
58
346
53
Xe em là Santa fe 2010 máy dầu bản slx nội địa, em đi các đèo miền Trung như đèo Cả, Hải Vân thì không sao cả, nhưng khi đi đèo Khánh Vĩnh từ Nha Trang lên Dalat vừa bắt đầu lên đèo chừng 10k thì khói trắng trong 2 ống bô ra ghi ngút như quạt chả, nướng thịt và hiện tượng xả khói cho đến khi lên tới đỉnh đèo mới hết, còn đi bình thường trong phố hay đồng bằng thì tuyên nhiên không bao giờ thấy khói.
Em có xem qua một số topic nói đó là hiện tượng trung hòa khí thải, nhưng theo em biết xe đời 2010 đâu còn hiện tượng trung hòa khí thải kiểu đó nữa.

Xe em đi 2 lần lần nào cũng bị xả khói trắng khi leo đèo Khánh Vĩnh, những đèo khác bình thường không thấy khói gì cả, mong các bác tư vấn.

Năm mới kính chúc toàn thể anh em OS nhiều sức khỏe, thành công và hạnh phúc!

Hạng B1
26/2/12
58
346
53
Hôm nào bác chạy thử đèo Khánh Vĩnh về Nha Trang chắc không sao :3dcuoi:
Dạ em đã chạy rồi, chạy từ Dalat về Nha Trang không sao cả, chỉ bị Từ Nha Trang đi Dalat.

Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
thằng chết dẫm nào nó đỗ nước vào ống xả của xe anh rồi, nhiều à

• Like
Reactions: Mr Putin
Hạng B1
26/2/12
58
346
53
thằng chết dẫm nào nó đỗ nước vào ống xả của xe anh rồi, nhiều à
Chắc không có ai đổ nước đâu anh, nếu ý anh nói là do không khí ẩm trên đèo thì sao các xe 50 chổ cũng chạy dầu sao không thấy khói trắng.
Sáng mùng một kính chúc anh, toàn thể anh em OS và mọi người năm mới bình an vạn sự như ý!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
Chúc mừng năm mới,
chúc các đồng chấy
chém gió gom gạch
chém bão gom ....... nick mới ......

• Like
Hạng D
23/8/08
3.138
1.831
113
45
Làm gì mà khói như quạt chả hả bác. Máy dầu ngon như bên em khi nhiệt độ dưới 5 độ C thì em để ý thấy cũng có nhiều xe Santafe máy dầu xả hơi nước. Xe bác mô tả liệu có phải do chạy vào vùng nhiệt độ mát hay không? Nếu không có hiện tượng gì bất thường khác thì yên tâm chạy thôi.

• Like
Hạng B1
26/2/12
58
346
53
Làm gì mà khói như quạt chả hả bác. Máy dầu ngon như bên em khi nhiệt độ dưới 5 độ C thì em để ý thấy cũng có nhiều xe Santafe máy dầu xả hơi nước. Xe bác mô tả liệu có phải do chạy vào vùng nhiệt độ mát hay không? Nếu không có hiện tượng gì bất thường khác thì yên tâm chạy thôi.
Dạ đúng là xe em lên đèo là nhiệt độ mát khoản 18 độ C, khói thì em dìu nhẹ nhẹ thì ra ít, em thuốc ga là ra mù mịt như quạt chả.

• Like
Reactions: adng
Hạng D
23/8/08
3.138
1.831
113
45
Dạ đúng là xe em lên đèo là nhiệt độ mát khoản 18 độ C, khói thì em dìu nhẹ nhẹ thì ra ít, em thuốc ga là ra mù mịt như quạt chả.
Theo em thì chắc xe bác máy vẫn còn ngon đấy!

• Like
Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
máy xe vẫn tốt, do cuối ống pô có nước, ga lớn, hơi nóng nhiều đẩy khói trắng.
xuống dốc thì nước tụ phần đầu giãm thanh, ga ít , không thấy khói trắng đâu

• Like