Tập Lái
18/12/15
16
24
3
Em dg tính lấy em ckd 2015 nhưng lăn tăn mãi vụ dầu và xăng.Em thì thiên về máy dầu nhưng đọc nhiều quá nên h loạn não :)))) mong các bác nào đang đi em San CKD máy xăng cho em cái cảm nhận riêng về em nó và cả bác nào dg trải nghệm máy dầu nữa ạ.
Thành viên mới toe xin chào cả nhà ạ :))

• Like
Reactions: thangmy
Hạng C
9/7/13
972
872
93
Em dg tính lấy em ckd 2015 nhưng lăn tăn mãi vụ dầu và xăng.Em thì thiên về máy dầu nhưng đọc nhiều quá nên h loạn não :)))) mong các bác nào đang đi em San CKD máy xăng cho em cái cảm nhận riêng về em nó và cả bác nào dg trải nghệm máy dầu nữa ạ.
Thành viên mới toe xin chào cả nhà ạ :))
Bác chạy đường trường nên mua diesel. Chạy loanh quanh nội thành thỉnh thoảng mới phượt nên mua xăng.

• Like
Reactions: xlive and MrDee
Tập Lái
18/12/15
16
24
3
nghe dân tình nói bản xăng hơi yếu nếu chở đủ tải và khi vượt thì độ trễ cung cao,mình chưa được trải nghiệm nên ko biết như thế nào.
Bác nào dg đi em xăng ckd 2015 cho e ý kiến ạ..

Hạng D
20/12/13
1.864
1.715
113
Chưa được trải nghiệm thì lê thân tới showroom mà thử nghiệm đi ông thánh ơi, mua cái xe tiền tỉ mà làm như con gà mớ thóc, bó tay ông luôn.

• Like
Reactions: hoangtan1312
Tập Lái
18/12/15
16
24
3
dạ bẩm ông anh,như tiêu đề là em xin cái trải nghiệm của các bác đang chạy ckd 2015 trên cả hai phiên bản ạ.Ông anh qua showroom thì chạy dc bao nhiêu?chạy được khoảng 5km kịch kim tốc còn chưa vào chuẩn thì lấy cái ji mà em "đánh giá và cảm nhận" được ạ.Nếu em làm được điều đó trong showroom bác phong em lên làm "Thánh" em ko từ chối,còn bác nào làm được chuyện đó em em xin tế lên hàng "thượng Thánh" aj
em mà xem cái xe tiền tỉ như "con gà mớ thóc" thì em đâu có ngồi trên này gõ xin "trải nghiệm" của các bác ạ?!
P/s em cũng như các bác kiếm tiền cũng chật vật lắm ạ.

Hạng D
27/7/15
1.192
2.244
113
E đi sò dầu,chung máy santa 1 tháng đổ 1 lần nhiên liệu.800 ngàn cho 1 bình dầu/đi đường hỗn hợp 7-8lit/100km ,chạy thả ga,ko cần nhìn kim đồng hồ Tiết kiệm gấp đôi xăng.máy mạnh như thường,lại không bị chuột tấn công,chuột không thích xe dầu.santa cách âm tốt hơn nên không ồn,thay nhớt tổng hợp toàn phần máy sẽ êm hơn nữa,đi thêm ron tại Tuibagang thì êm dịu luôn..
Chọn huyndai thì phải chọn máy dầu.E trước cũng sài con sedan xăng lên máy dầu thử..giờ thì thích luôn SUV xe khỏe từng nào tốt từng đó

• Like
Reactions: thangmy and MrDee
Hạng B1
5/6/15
57
55
18
31
Mua máy dầu đi bác .vì huyndai mạnh về công nghệ máy dầu nói chung củng rất bốc ,,khi vượt đạp mạnh 1 phát nó về số xong là dính ghế lun cảm giác vượt rất tự tin ..về tiền nhiên liệu khoảng 1 nửa so với máy xăng ...còn về độ ồn bên ngoài thì ồn hơn máy xăng nhiều nhưng vào cabin thì cách âm rất tốt máy chạy không rung mạnh như fortuner rất êm ,,khi chạy dường như không nghe tiếng máy chỉ nghe tiếng lốp thôi...nên bác yên tâm về độ ồn ....em đang hạnh phúc với em full dầu ...xăng chưa đi thử chưa biết ,,, theo giá. Dầu hiện nay xe em đi 1km tốn 1000 đồng h đi đâu củng lôi ra đi rẻ hơn đi xe ôm nhìu hehe ..vài ngu ý của em..

Hạng B1
13/1/15
74
128
83
34
Còn về độ bền thì sao các bác? Nghe nói dầu diesel VN có hàm lượng lưu huỳnh cao nên máy không bền. Có bác nào chạy máy dầu tới 150-200k km chưa?

• Like
Reactions: LuckyStone