Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Santafe số tự động bị tắt máy

Hạng B1
20/2/14
51
13
8
Em đang chạy con Santafe Slx 2009, gần đây mỗi khi em đánh lái gấp thụ động hết cỡ qua 1 bên là xe có hiện tượng yếu và tắt máy, nếu kịp thời trả lái ngược lại thì máy mạnh dần, không bị tắt máy. Mỗi lần đánh lái gấp vậy xe nhả khói đen khá nhiều, em đã vệ sinh kim péc phun khói có đỡ hơn nhưng không dứt điểm được các bác ạ :(
Cho em hỏi xe em bị vậy do lý do gì ah. Xin các bác chỉ giáo giúp ạ.

Hạng D
3/1/09
1.294
10.126
133
Xe bác trợ lực dầu hay điện ? , nếu trợ lực dầu mà khi đánh lái bị chết máy là do tăng tải lên động cơ do hệ thống trợ lực . Kiểm tra trợ lực lái trước đi bác

• Like
Reactions: typroleander
Tập Lái
15/12/17
2
0
1
43
Em đang chạy con Santafe Slx 2009, gần đây mỗi khi em đánh lái gấp thụ động hết cỡ qua 1 bên là xe có hiện tượng yếu và tắt máy, nếu kịp thời trả lái ngược lại thì máy mạnh dần, không bị tắt máy. Mỗi lần đánh lái gấp vậy xe nhả khói đen khá nhiều, em đã vệ sinh kim péc phun khói có đỡ hơn nhưng không dứt điểm được các bác ạ :(
Cho em hỏi xe em bị vậy do lý do gì ah. Xin các bác chỉ giáo giúp ạ.
Xe bác nói bị bệnh gì vậy bác. Em gặp 1 con hiện tượng giống vậy. Nhờ bác chỉ giáo

Hạng B1
20/2/14
51
13
8
Xe bác nói bị bệnh gì vậy bác. Em gặp 1 con hiện tượng giống vậy. Nhờ bác chỉ giáo
Làm máy lại luôn rồi cụ ah, đem vào kiểm tra thì bị hở bạt, mà cũng chưa mức nặng lắm. Turbo xì dầu đem phục hồi lại hoặc thay mới thôi

Tập Lái
15/12/17
2
0
1
43
Làm máy lại luôn rồi cụ ah, đem vào kiểm tra thì bị hở bạt, mà cũng chưa mức nặng lắm. Turbo xì dầu đem phục hồi lại hoặc thay mới thôi
Cảm ơn cụ đã chia se. Thank cụ. Chúc cụ may mắn và thành công!!!