Hạng C
16/9/16
515
442
68
30
Gần 3km2 của bác ấy là nhỏ nhỏ... chắc gấp 10 mới là vừa hic -.-

Tập Lái
6/5/16
6
92
13
Thiệt là cảm ơn thành phố là tung ra tin này, nhà mình có miếng đất nhỏ nhỏ mặt tiền sông sài gòn, mua được hơn 1 năm có 7 tỏi, mấy anh giờ tranh nhau đòi mua 30 tỏi. Giờ tin này ra, thách giá luôn 50 tỏi, bán không được ngâm cho chó ị luôn. Làm cái cầu này với cái đường ven sông công tác đền bù giải tỏa ít. Đường ven sông bên chống ngập đã làm rồi, giờ chỉ gia cố và mở rộng, nên phương án này kể ra khả thi hơn phương án mở rộng đường VL và cầu qua BT, với lại phương án này chả đính đường trên cao nên đánh nhanh rút gọn được.
Em đồng quan điểm vụ làm cầu với bác này, em dự là cầu vàm thuật bắc qua Gò Vấp sẽ là cầu bé, tiền đầu tư xây dựng ít do ngân sách cấp và triển khai sớm giải quyết bức xức của người dân (giống dạng cầu bên Bình Tân hay bên quận 8), và không liên qua nhiều đến đự án đường vườn lài mở, do đó cầu này sẽ nối đường ven sông đang làm sắp xong và đường Vườn lài cũ
Dự án trọng điểm của APĐ sẽ là đường trên cao, cầu vàm thuật và đường vườn lài nối qua Bình Thạnh sẽ đợi anh "tay to" triển khai.
Dù sao cứ có đường là dân APĐ vui, hi vọng cái ô đất của em đi với người yêu mới sớm..hi

• Like
Reactions: seaniceBr
Hạng D
23/6/13
1.881
4.863
113
Cách đây vài năm em lùng sục tìm miếng bé tí căm dùi mà thằng bạn nó nói là khu này "mấy bác" muốn yên tỉnh và thiên nhiên, thích để vậy và đi cano vô quợn 1 nên còn lâu mới làm cầu và đường sá này kia (ít nhất 10 năm). Thành ra em thụt lút luôn, ai dè cả năm qua nó bắt đầu nóng lên và tin cầu ngày càng gần
....lịt mọa... ông hận.....:mad:

Tập Lái
28/4/16
22
160
28
28
10 năm là đúng rồi , mới trên giấy chưa biết khi nào xây , mà cách đây vài năm mua đất vùng ven thì cũng tăng gấp đôi rồi

Cách đây vài năm em lùng sục tìm miếng bé tí căm dùi mà thằng bạn nó nói là khu này "mấy bác" muốn yên tỉnh và thiên nhiên, thích để vậy và đi cano vô quợn 1 nên còn lâu mới làm cầu và đường sá này kia (ít nhất 10 năm). Thành ra em thụt lút luôn, ai dè cả năm qua nó bắt đầu nóng lên và tin cầu ngày càng gần

• Like
Reactions: thefarmer
Hạng B2
13/5/13
368
709
93
Vô tư đi bác, trong forum BĐS này chắc mình là người đầu tiên nói về An Phú Đông, từ 2010 kia. Giá thổ cư thời 2010 là cũng 8-10 triệu, sau 6 năm chỉ gấp đôi thì cũng không phải là thơm

https://www.otosaigon.com/threads/bds-tai-duong-vuon-lai-phuong-an-phu-dong-quan-12-tphcm.1992948/

Bàn 1 hồi thì mình quyết định không mua mà mua chổ khác, xích lên phía Ngã tư ga, lúc mình mua khoảng 6-7 giờ 15-18 rồi trong khi vẫn xây nhà ở được. Khu APĐ 2010 mình lên thì vẫn còn chưa ở được, muỗi nhiều vô kể

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
21/9/13
684
2.931
93
anh @minhquang07 @hunghtl đâu rồi ta, mấy anh giải thích dùm em tại sao Senturia bán hết hàng rồi thì thông tin này nó mới ra vậy ta. Nếu vậy tính ra mấy anh TP bán hố hàng hay sao ta. Mấy anh mở bán chậm chậm tí là giá ngon lành cành đào ngay. Hay mấy anh vẫn còn hàng, bán không trôi.:3dcuoi:

Tập Lái
3/10/12
16
29
13
HCM
Sẽ chuyển kẹt xe về Nguyễn Thái Sơn - Phan Văn Trị. Cầu nối GV-Q12 sẽ hợp lý hơn nếu nối từ Nguyễn Văn Lượng qua APĐ. Nhưng cũng chã sao vì cái chủ trương kiểu này 20 năm nay rồi.

• Like
Reactions: seaniceBr