Hạng B2
10/3/15
445
244
43
TP.HCM
Bác này có vẻ cố chấp nhỉ, đơn giản là giá đề xuất hãng đưa ra nhiêu, mình mua được đúng giá đề xuất hay thấp hơn là ok. Những lý do bác đưa ra thì hãng và đại lý nó tính hết rồi mới có giá đề xuất bao nhiêu, giá chiết khấu bao nhiêu %. Còn nói như bác thì mấy hãng khác nó chết hết.

Người tiêu dùng VN bị thiệt thòi mà k biết làm gì để bảo vệ mình. Tôi là người mua hàng , mô hình vận hành kinh doanh của anh như thế nào tôi chả cần quan tâm, bán đúng giá thì tôi mua không thì tôi mua hãng khác.

Cái chính ở đây là mấy thằng đại lý head honda thấy người Việt chuộng nên làm giá, đơn giản là luật cung cầu. Tự đâm đầu vào cho tụi head ăn mà còn thấy hãnh diện, vui.
Bạn chính xác và hợp lý, đồng ý với bạn. Cũng tại vn mình có nhiều fan cuồng honda như bạn trên kia nên honda vn muốn làm gì làm tội cho người tiêu dùng.

Hạng D
31/5/14
3.446
4.261
113
Bác này có vẻ cố chấp nhỉ, đơn giản là giá đề xuất hãng đưa ra nhiêu, mình mua được đúng giá đề xuất hay thấp hơn là ok. Những lý do bác đưa ra thì hãng và đại lý nó tính hết rồi mới có giá đề xuất bao nhiêu, giá chiết khấu bao nhiêu %. Còn nói như bác thì mấy hãng khác nó chết hết.

Cái chính ở đây là mấy thằng đại lý head honda thấy người Việt chuộng nên làm giá, đơn giản là luật cung cầu. Tự đâm đầu vào cho tụi head ăn mà còn thấy hãnh diện, vui.

Hi bác, em không cố chấp. Thực sự em không biết nên em hỏi vậy thì có gì là sai???

Khi nào có bác nào giải thích hợp tình hợp lý + dẫn chứng cụ thể em cải chày cải cối thì em tào lao. Những cái bác đưa ra ở trên em cảm giác do bác tự suy nghĩ và đưa ra chứ chẳng có một dẫn chứng nào cả.
Nếu bác đi đường thì để ý dạo này Ya Town nhiều cái đi bụi rồi nghen, theo em biết đã kinh doanh thì đều nợ ngân hàng, không ít thì nhiều. Mà đã nỡ rồi chả thằng nào ngu mà khoe ra

Hạng D
31/10/14
2.039
4.417
113
Biên Hòa
uh vậy khác khôn hơn em rồi, nếu có rảnh đọc cmt dưới của em rồi giải thích giúp nhé. Cái gì cũng có cái lý của nó, đừng có nhìn về một phía mà la làng, la xóm lên. Nếu có lý do nào hay hơn ở trên thì thông não em nhé, thanks bác khôn trước nhá
Xin lỗi bác. Mình nói nu, ý là never understand, tiếng Bồi, ý là nói bác chưa hiểu, không phải nói bác ngu.
Thực ra cuộc sống muôn vạn vấn đề, người hiểu cái này có thể không hiểu cái kia, người hiểu cái kia thì có thể mù cái nọ.
Em chẳng dám nghĩ mình hơn ai, xin lỗi làm bác hiểu lầm.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: parksonghiep