Hạng B1
15/10/18
85
57
18
Sẻach trại gà thì ra tin này
Nhìn đa chiều
https://duandatnen.com.vn/tin-tuc/cau-vam-thuat-mon-moi-doi-cho-70.html
Tuy nhiên, từ năm 1990, sông Vàm Thuật và hệ thống kênh rạch vùng này bị ô nhiễm nặng, cây lài không chịu được nước ô nhiễm cũng dần biến mất
Trước An Phú Đông chỉ có đường tiểu lộ, ít người, ít xe, ít bụi. Ông kể, ngày xưa, nước sông Vàm Thuật trong vắt, văng lưới bắt cá ăn không hết. Giờ thì người ta đi chích điện nhiều, cá bị tiêu diệt nhanh, cá chết thối cùng với nguồn nước bẩn nên ô nhiễm quá. Những hôm nước triều rút để lộ ra dòng sông đặc quánh, mùi hôi nồng nặc.
Mưa, đường lên phà trơn hơn, không an toàn bằng đi đường bộ. Rồi những hôm nước lớn - triều cường cao hoặc những hôm triều cường quá thấp, người dân xuống phà rất chông chênh, nhất là chị em phụ nữ và người lớn tuổi đi lại không vững sẽ mất an toàn”.

Tin vui cho mấy bác
https://duandatnen.com.vn/tin-tuc/gap-rut-xay-cau-duong-noi-go-vap-binh-thanh-quan-12-78.html

APĐ trên túi bùn thì có động đất là đất hóa lỏng thành nước bùn cực nhanh ,hơn cả như bên video ở INDO nhé mấy bác
Coi bài cũ thì APĐ tăng từ 13 tr =>5o tr thì vẫn = Q9 ,HM .Thế ko tiếc nữa
Đoạn từ túi bùn trở xuống là ý nói gì bác nhỉ? Chưa hiểu

Hạng C
10/8/18
707
792
93
44
Đoạn từ túi bùn trở xuống là ý nói gì bác nhỉ? Chưa hiểu
Là bác ấy trước không mua APĐ, giờ thấy lên giá quá, bác ấy tiếc nhưng bác ấy nghĩ là nếu có động đất thì đất sẽ hóa lỏng như Indo nên bác ấy tự an ủi là không cần phải tiếc nữa
Mà sao lại đi so sánh đất APĐ với Indo???
Đất nước vạn đảo, xung quanh toàn biển, trên các đảo là toàn núi lửa ngủ yên hay đang âm ỉ hoạt động, rồi sóng thần, cộng với động đất, tự nhiên đi so với APĐ???

P/S: Giá 13tr/m2 là năm 2016 cho dự án Sơn Ca 8 của chị Tuyền, sau hơn 3 năm giá tăng gấp 3, tốc độ tăng chóng mặt thiệt

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: runaway2310
Hạng B1
15/10/18
85
57
18
Là bác ấy trước không mua APĐ, giờ thấy lên giá quá, bác ấy tiếc nhưng bác ấy nghĩ là nếu có động đất thì đất sẽ hóa lỏng như Indo nên bác ấy tự an ủi là không cần phải tiếc nữa
Mà sao lại đi so sánh đất APĐ với Indo???
Đất nước vạn đảo, xung quanh toàn biển, trên các đảo là toàn núi lửa ngủ yên hay đang âm ỉ hoạt động, tự nhiên đi so với APĐ???

P/S: Giá 13tr/m2 là năm 2016 cho dự án Sơn Ca 8 của chị Tuyền, sau hơn 3 năm giá tăng gấp 3, tốc độ tăng chóng mặt thiệt

Mình search google ko thấy tài liệu bài báo nào nói an phú đông nằm trên túi bùn cả, có một hồ sơ khoan địa chất ở độ sâu 45m lớp thứ 3 khá dày là cát pha, lớp đó kể ra khá tốt cho ma sát thành cọc(khi không khoan tới được lớp đất cứng để chống mũi cọc vào)
Địa chất apd công nhận rất yếu nên xây dưng khá tốn kém cho phần móng, nhiều người ko biết cứ để cho bên ép cọc tự làm, họ ép tầm hơn 2x met rồi dừng để đất cố kế và tạo trạng thái chối giả, ăn tiền chủ đầu tư, thật ra ở đây thường phải ép tầm 4x thì mới chịu lực được tốt, trừ khi ép 2x met mà chống được tầng đất cứng do địa chất biến đổi cục bộ.

Khu thảo điền, q2 mới là túi bùng đúng nghĩa nhé Bác, nhà giàu cũng phải khóc thôi, lúng tự nhiên và lún cơ học do khối lượng nhà cao tầng xây dựng quá lớn, sau này ngập chết luôn.

https://news.zing.vn/khu-nha-giau-thao-dien-o-sai-gon-khong-ngap-va-lun-moi-la-post802316.html

8/8/16
1.734
2.891
113
Mình search google ko thấy tài liệu bài báo nào nói an phú đông nằm trên túi bùn cả, có một hồ sơ khoan địa chất ở độ sâu 45m lớp thứ 3 khá dày là cát pha, lớp đó kể ra khá tốt cho ma sát thành cọc(khi không khoan tới được lớp đất cứng để chống mũi cọc vào)
Địa chất apd công nhận rất yếu nên xây dưng khá tốn kém cho phần móng, nhiều người ko biết cứ để cho bên ép cọc tự làm, họ ép tầm hơn 2x met rồi dừng để đất cố kế và tạo trạng thái chối giả, ăn tiền chủ đầu tư, thật ra ở đây thường phải ép tầm 4x thì mới chịu lực được tốt, trừ khi ép 2x met mà chống được tầng đất cứng do địa chất biến đổi cục bộ.

Khu thảo điền, q2 mới là túi bùng đúng nghĩa nhé Bác, nhà giàu cũng phải khóc thôi, lúng tự nhiên và lún cơ học do khối lượng nhà cao tầng xây dựng quá lớn, sau này ngập chết luôn.

https://news.zing.vn/khu-nha-giau-thao-dien-o-sai-gon-khong-ngap-va-lun-moi-la-post802316.html
Cái này bác APĐ nói chứ m chỉ biết TT.
Để m edit lại cái sai.SR

• Like
Reactions: Lam Ny
Hạng B2
6/1/15
482
314
63
62
Em cũng ko rõ là APĐ ép cọc ntn là chuẩn, e khảo sác trường tiểu học mới xây ở đường APĐ 12 mới xây, thì họ ép cọc Ly tâm, tải 100 tấn nhồi đội giàn, để đó, 2 tuần đo tỉnh tải, vẫn giữ độ lún trong khoản tốt, là lanh quanh 21 mét. Thế nên với cọc nhà dân 2-3 tấm ép cọc 25x25 tải 60 tấn lút cán vậy là cũng chuẩn, ko cần phải quá lo lắng :)

Hạng B1
21/5/18
68
84
23
35
Sài Gòn
www.nonggiatrang.com
Em cũng ko rõ là APĐ ép cọc ntn là chuẩn, e khảo sác trường tiểu học mới xây ở đường APĐ 12 mới xây, thì họ ép cọc Ly tâm, tải 100 tấn nhồi đội giàn, để đó, 2 tuần đo tỉnh tải, vẫn giữ độ lún trong khoản tốt, là lanh quanh 21 mét. Thế nên với cọc nhà dân 2-3 tấm ép cọc 25x25 tải 60 tấn lút cán vậy là cũng chuẩn, ko cần phải quá lo lắng :)
Sau chung cư, ép tải 75 tấn - 18m mà còn nhiêu đây là đội giàn rồi bác

Attachments

• Like
Reactions: vuongit