V2 confirmed
Hạng B2
17/8/05
207
3.827
93
otosaigon.com
Cách đây vài năm em lùng sục tìm miếng bé tí căm dùi mà thằng bạn nó nói là khu này "mấy bác" muốn yên tỉnh và thiên nhiên, thích để vậy và đi cano vô quợn 1 nên còn lâu mới làm cầu và đường sá này kia (ít nhất 10 năm). Thành ra em thụt lút luôn, ai dè cả năm qua nó bắt đầu nóng lên và tin cầu ngày càng gần
....lịt mọa... ông hận.....:mad:

Anh mở xem toppic Vạn Phúc Riverside đầu tiên ở Box này, xem mình đã nói gì cách đây 1 năm.
Hôm nay hình như là thế !

• Like
Reactions: thefarmer
Hạng B2
10/3/16
338
546
93
51
Thiệt là cảm ơn thành phố là tung ra tin này, nhà mình có miếng đất nhỏ nhỏ mặt tiền sông sài gòn, mua được hơn 1 năm có 7 tỏi, mấy anh giờ tranh nhau đòi mua 30 tỏi. Giờ tin này ra, thách giá luôn 50 tỏi, bán không được ngâm cho chó ị luôn. Làm cái cầu này với cái đường ven sông công tác đền bù giải tỏa ít. Đường ven sông bên chống ngập đã làm rồi, giờ chỉ gia cố và mở rộng, nên phương án này kể ra khả thi hơn phương án mở rộng đường VL và cầu qua BT, với lại phương án này chả đính đường trên cao nên đánh nhanh rút gọn được.
Bác phân tích quá chuẩn ! Cây cầu này chắc sẽ làm nhanh và gọn vì đây là bức xúc của dân APD 15 NĂM .Phía bờ gò vấp đã sẳn sàng mặt bằng đường Nguyễn thái sơn ! kinh phí làm sẽ đở tốn kém và khả thi nhất ! vị trí cầu củ sẽ là đường trên cao số 4 là chuẩn tương lai chắc 5 năm nữa ! cầu này chắc làm cầu nhỏ và nhanh !

Tập Lái
16/5/16
5
13
3
Bác phân tích quá chuẩn ! Cây cầu này chắc sẽ làm nhanh và gọn vì đây là bức xúc của dân APD 15 NĂM .Phía bờ gò vấp đã sẳn sàng mặt bằng đường Nguyễn thái sơn ! kinh phí làm sẽ đở tốn kém và khả thi nhất ! vị trí cầu củ sẽ là đường trên cao số 4 là chuẩn tương lai chắc 5 năm nữa ! cầu này chắc làm cầu nhỏ và nhanh !
Như vậy là vị trí chính xác cây cầu sẽ thẳng một đường Nguyễn Thái Sơn nối dài bắc qua đường ven sông bên APĐ, chứ không phải chỗ bến phà loằng ngoằng như hiện nay hả các bác ?

• Like
Reactions: tieuthieugia
V2 confirmed
Hạng B2
17/8/05
207
3.827
93
otosaigon.com
Các anh ngày trước đưa tin đồn nhảm dự án của Vin, của X Y Z nào đó có thêm tin dự án nào chưa?

Có anh còn bảo mình có thái độ không tốt gì đó với APĐ...

• Like
Reactions: YOLO and seaniceBr
Hạng D
23/6/13
1.885
4.888
113
Anh mở xem toppic Vạn Phúc Riverside đầu tiên ở Box này, xem mình đã nói gì cách đây 1 năm.
Hôm nay hình như là thế !
Bác có link không em search ra 1 rừng

• Like
Reactions: V2
Hạng B2
10/3/16
338
546
93
51
Như vậy là vị trí chính xác cây cầu sẽ thẳng một đường Nguyễn Thái Sơn nối dài bắc qua đường ven sông bên APĐ, chứ không phải chỗ bến phà loằng ngoằng như hiện nay hả các bác ?
mình nghĩ chắc nó ở vị trí này !

Attachments

• Like
Reactions: quangbt