Sắp có thêm cầu Vàm Thuật Quận 12 bắc qua quận Gò vấp | Bất Động Sản

Thảo Luật Chung
  1. Lam Ny

Lam Ny Tập Lái

Mình cũng nghĩ vậy đó bác, khi có cầu, đô thị hóa nhanh chóng thì khu trong apd cũng chẵn khác gì những con đường tấp nập, nóng bức ở gò vấp, khi con nước, sông biển là nơi các tp lớn của cả thế giới hướng ra thì vn cũng ko phải ngoại lệ. Nói chi xa xôi, ở apd tại sao tiến phước lại xây khu biệt thự gần sông? Tại sao các khu village biệt thự họ đều gần sông? Sài gòn ko có biển thì Sông là lựa chọn tuyệt vời nhất giúp bds tăng giá trị cao hơn so với cùng một phân khúc, cùng một khu vực. Mà lúc đó nghe mấy a ấy khẳng định dữ quá cũng chùn tay, mua có 1 lô thôi, còn 1 ít khác thì sơn ca. haha
    runaway2310 thích bài này.
  2. Gió Nắng

Gió Nắng Hạng B1

khu sơn ca cũng đẹp quá mà mợ
  3. vansonsaigon

vansonsaigon Hạng B2

Khúc này gần như Thịnh Vượng nhất GV Bác .
    Tậm trung NHIỀU NHẤT các nhãn hàng có tiếng.
    Thế mới nói. Chứ cafe thì ngay đầu giường e cũng có mà :)
    Kiểu quận 1 thì hẹn StarBuck Nguyễn Huệ kiểu vậy.
  4. Cudanmoios

Cudanmoios Tập Lái

Ông nào mua đất xong cũng nói chỗ mình mua tốt, lựa chọn của mình sáng suốt hết. Xác định ở thì kiếm chỗ dân cư tập trung mà ở cho an toàn và tiện ích. Còn đầu từ thì đâu chả được, miễn sao có lời. Tui thì tầm nhìn thiển cận, đầu tư mặt tiền vườn lài hoặc quanh đó cho chắc. Còn ai tầm nhìn cao xa thì mua đất ven sông nằm chờ thời. Giờ đường vườn lài và cầu phục vụ dân sinh mà còn éo chịu làm thì mấy đường ven sông chờ đến khi nào.
    Mot thoi de nho 2, vuichoithoaimai, vuongit1 người thích bài viết này.
  5. Mr Raymond

Mr Raymond Tập Lái

Bác nói đúng, APĐ giờ vẫn còn ngổn ngang, đường VL ko biết đã làm chưa? vì mấy tháng nay mình không qua đó. Đường ven sông VT hay sông SG chắc còn lâu, có mỗi cái cầu tạm mà vẫn phải năm sau mới biết có khởi công đúng hạn không? Nói chung mua để ở hay thậm chí đầu tư thì cứ thiết thực nhất là gần trục đường chính, gần chợ và khu dân cư đông mà táng thẳng thôi. Cho dù năm sau xây cầu xong thì mình nghĩ trục đường chính vẫn chỉ là VL thôi, ít nhất 2-3 năm tới vẫn là như vậy.
  6. Lam Ny

Lam Ny Tập Lái

Thì bác mua đâu bác cứ mua, nơi mọi người nói ý kiến cá nhân, thích thì bàn, ko thì thôi chứ có ai lấy tiền bác mua đâu mà xồn xồn lên vậy nhỉ. Kkk
    RellyTran thích bài này.
  7. Cudanmoios

Cudanmoios Tập Lái

Cái này bị nói trúng tâm lý nên giẫy nẩy lên nè
    Chỉnh sửa cuối: 10/11/18
    gaconhung thích bài này.
  8. Lam Ny

Lam Ny Tập Lái

:):):) kiểu nói của bác mới gọi là giãy nãy chứ, mình nhẹ nhàng thế mà
  9. vansonsaigon

vansonsaigon Hạng B2

Cho em hỏi nhờ các Bác giúp e với ạ.

Số là có 2 Lô đất (5x20) liền kề nhau. 100% thổ cư. 2 sổ. Mình xây dính lại với nhau. Chừa lối đi hành lang chung 2m ở giữa, đổ tấm, làm cầu thang chung giữa cuối nhà. Đc ko Các Bác nhỉ ? Ở APĐ né đc ko ta :)
    Đa tạ ạ
  10. tuấn kiệt

tuấn kiệt Hạng C

Được nhưng phải binh nặng lúc hoàn công
    vansonsaigonvuichoithoaimai thích bài viết này.