Tập Lái
19/7/18
38
8
13
Qua năm xong cầu nâng cấp đoạn còn lại lên 16m là vỡ mồm An Phú Đông giá đất 120tr/m2 !! :))

Hạng B1
21/5/18
68
84
23
35
Sài Gòn
www.nonggiatrang.com
Ở xứ Đông Lào thì ko có j chắc chắn hết nha bà con. Đất lên thổ cư chánh chủ sử dụng từ đời ông bà để lại cũng bị dính quy hoạch như thường. Trường hợp điển hình là khu thủ Thiêm đó, quy hoạch sai tận cả nghìn hộ dân mà giờ cũng ko biết giải quyết sao. Bà con thì chưa chăc đc về lại nhà cũ để ở, còn người làm sai thì chưa chắc phải chịu trách nhiệm :)

Hạng D
13/4/16
1.901
3.065
113
Hồ Chí Minh
quangcaosanpham.com
Dự án 200 nền của của bác Hiếu cách đây 2 năm mình cũng đã khuyên bác nào đó thoát ra nhanh, vì dự án mở đường 7m trong khi QĐ 33 của quận 12 đường là 11m, nếu làm ra sổ lúc đó thì cty sẽ lỗ vì phải mua lại đất để mở đường, và bác Hiếu ngâm luôn tới giờ này
- Khu đó là đất xây dựng mới, với QĐ 60/2017 thì không cho phép tách đất xây dựng mới, và tách thửa quận 12 lúc này với đất dân cư hiện hữu chỉnh trang là đường 12m, có thể qua 2019 thì có thể để tách thửa đất xây dựng dựng mới, nhưng chung khi rất lớn
=> Nếu dự án này mà chung chi + mua lại đất làm đường thì có thể lỗ khoảng 30 tỷ, nên chủ dự án ngâm suốt đời cũng chẳng phạm luật, đường cùng cty trả tiền + lãi suất

• Like
Reactions: Nam Nga