Hạng C
24/8/06
732
84
18
52
HN
www.excite.com
Tôi muốn tìm mua sáp đánh bóng & giữ bền mầu sơn xe (CAR WAX). Anh em nào biết thì giới thiệu giúp loại hàng có chất lượng cao. Tôi không muốn sử dụng hàng Trung Quốc. Nếu có hàng xuất xứ từ Châu Âu thì càng tốt. Tôi đã thử sử dụng WAX của SONAX nhưng cũng chưa ưng ý lắm. Mỗi lần rửa xe xong thì thấy hình như lại bay hết lớp phủ bề mặt sơn rồi :D.

Xin cảm ơn!

Hạng B1
11/9/06
86
2
8
RE: Sáp đánh bóng - giữ độ bền sơn xe

Tôi mua 1 hộp ở Metro khỏang 60.000 VND ở ngoài đề tiếng Nhật ( xuất xứ TQ ) . Ở trong nắp màu đỏ có miếng mút , mở nắp thiếc ra thì có sáp màu trắng , theo hướng dẫn : rửa sạch xe , dùng mút bôi sáp lên rồi dùng khăn mềm đánh bóng xe . Tôi đã làm thử thấy xe bóng lóang , để ngoài đường bụi bám lên chỉ lấy chổi lông gà phẩy qua một cái là sạch bong . Rửa lại không dùng chất tẩy rửa , lau khô xong sờ vào vẫn còn độ trơn . Không hiểu về lâu dài có tốt lắm không các bác nhỉ ? Trước đây tôi dùng loại bình xịt con rùa , mới thử dùng hộp sáp này .

Hạng B2
1/7/07
269
11
18

3M (Mỹ) có car wax đó bác. Khoảng 200.000 1 chai, xài lâu lắm. Em mua ở Maximart Cộng hòa
Chất lượng thì 3M là nhất, em xài thấy OK lắm.

Hạng B2
23/8/08
224
4
18

Em cũng mới mua bình xịt "con rùa". Xài thử thấy chưa hiệu quả, hay là tại em xịt ít quá ?[8|]

PVT confirmed
Hạng D
4/5/07
2.382
294
83
The Earth

Em thấy đánh bóng Sonax có 1 loại sáp và một loại lỏng như dầu gội đầu không biết cái nào xài tốt các bác nhỉ

Tập Lái
24/1/08
48
1
6

các bác biết không vừa rồi tôi mua tại đà nãng sáp sonax về bôi lên xe đanh mãi khong thấy bóng lên tý nào hay tại sơn xe tôi tệ quá rồi

PVT confirmed
Hạng D
4/5/07
2.382
294
83
The Earth

Bác lấy giấy nhám chà xong đánh bóng lại bằng sáp xem có bóng hơn trước khi dùng sáp óanh không.
Chạy lẹ :D

Hạng B2
14/5/05
254
46
28

Bác lấy giấy nhám chà xong đánh bóng lại bằng sáp xem có bóng hơn trước khi dùng sáp óanh không.
Chạy lẹ
Cái này mà bác không chạy lẹ là bị bác chủ xe uýnh chết, em dzọt:D:D

• Like
Reactions: Jackie Huy
PVT confirmed
Hạng D
4/5/07
2.382
294
83
The Earth

Em nói không đúng sao, bác nì [8D]

Hạng F
5/3/05
8.718
72.118
113
đây

sáp bóng, sữa phun bóng.. cũng chỉ một thời gian thôi, rửa xe (nếu rửa = hóa chất) sẽ bay hết, rửa nước lã cũng vài lần đâu lại vô đấy. mấy cái này chỉ tác dụng làm đẹp lúc sắp bán xe thôi, kiểu như bà xã trang trí đi đám cưới, màu mè lúc đó, về nhà lại... mặt mụn :D