Hạng B2
20/8/14
115
17
18
40
Các bác ạ, em làm bên ngành xuất nhập khẩu. Dạo này thấy ông sếp em kêu ca quá về vụ Việt Nam mình mới ký kết TPP jj đấy, những công ty nhỏ lẻ như công ty bọn em nghe chừng có nguy cơ chết yểu. @@ Ôi zồi ổng nói xong mà em hết cả hồn, miếng cơm manh áo nhà em trông hết cả vào em, nói gở công ty mà giải tán giải thể thì có mà nhân viên quèn như em dọn nhà ra đê mà ở mất :((. Chả hiểu mình ký kết cái tpp này làm cái gì chỉ khổ doanh nghiệp :((( Các bác bảo em có nên nhảy việc luôn không, chứ chờ công ty nó phá sản nó cho nghỉ việc xong còn bị nợ lương thì bỏ mịe @@

Hạng B2
18/8/14
131
17
18
35
Thế bác nói rõ ra xem nào, tpp là thế nào mà có công ty bác lai có nguy cơ chết yểu?????

Hạng B2
20/8/14
133
17
18
44
ôi giời lậy cha nội mù thông tin, tpp là hiêp định tự do thương mại, nhà nước mình ký cái đấy là để doanh nghiệp đi lên chứ ký để các doanh nghiệp phá sản hết thì để các ông nhà nước bị dân chửi đổng lên à, sếp bác chém gió đấy, làm gì mà bác đã cà cuống hết cả lên =))

Hạng B2
4/8/14
101
14
18
37
Hiệp định TPP này mình mới ký kết phải không các bác, dạo này em cũng nghe nhiều người nói về hiệp định này vđ, đi đâu cũng thấy bàn. nó là hiêpj định hợp tác thương mại xuyên thái bình dương nhỉ, mẹ đọc méo cả mồm @@

Hạng B2
20/8/14
115
17
18
40
ôi giời lậy cha nội mù thông tin, tpp là hiêp định tự do thương mại, nhà nước mình ký cái đấy là để doanh nghiệp đi lên chứ ký để các doanh nghiệp phá sản hết thì để các ông nhà nước bị dân chửi đổng lên à, sếp bác chém gió đấy, làm gì mà bác đã cà cuống hết cả lên =))
thật không bác/? mẹ chả biết ông sếp em nghe ở đâu mà nói linh ta linh tinh thế, làm lo sốt vó

Hạng B2
10/10/14
143
28
28
39
ừ kiểu hội nhập tự do buôn bán thế này doanh nghiệp nước ngoài mà đổ bộ thì các doanh nghiệp cạnh tranh nhau cũng ghê nhể, kể ra doanh nghiệp trong nước lại làm sao được bọn nước ngoài

Hạng B2
15/9/14
107
15
18
45
Nói chung ký kết hiệp định TPP này sẽ ảnh hưởng nhiều đến biến động thị trường, giảm thuế, tăng xuất nhập khẩu. Mà vấn đề to như con voi ảnh hưởng trực tiếp đến đồng lương của bác sao bác không lên mạng mà đọc, hỏi anh google tpp là gì, ảnh hưởng của nó đến doanh nghiệp bác có đúng như ông sếp bác nói không có mà ra cả rổ thông tin chứ ngồi đey kêu ca phỏng có ích chi???

Hạng B2
20/8/14
115
17
18
40
vâng em search mạng thì ra nhiều thông tin thật, mà nhiều quá cứ lòng vòng chung chung, em đọc xong vẫn không giải quyết được các vấn đề em muốn biết luôn haizz, bởi vì đây nó nói các doanh nghiệp sẽ gặp khó khăn nhưng khó khăn ở mức nào, có ảnh hưởng đến người lao động hay ko với cách giải quyết ntn thì cũng chả có

Hạng B2
14/11/12
136
16
18
ờ bác nói cũng phải, à mà sắp có hội nghị lãnh đạo doanh nghiệp Việt Nam nói về tpp này đấy, bác đến mà nghe, ở quận 1 đấy, tôi cũng đang định đi, ok thì mình lập kèo giao lưu anh em cái nhể

Hạng B2
20/8/14
115
17
18
40
ờ bác nói cũng phải, à mà sắp có hội nghị lãnh đạo doanh nghiệp Việt Nam nói về tpp này đấy, bác đến mà nghe, ở quận 1 đấy, tôi cũng đang định đi, ok thì mình lập kèo giao lưu anh em cái nhể
cho 500 đường link bác ơi, để em còn vào tìm hiểu phát