Hạng B1
2/8/09
90
64
28
Em nghe loáng tháng là xe dưới 2.0 phải nộp là 20 triêu/năm.
Hic hic hội xe cổ , xe cũ mà dưới 100 triệu. đóng thế chắc chết. Có nước bỏ xe, bán sắt vụn hoặc để xe làm vật kỉ niêm.
Khổ nhất là bác nào không có chỗ để ( nhà chât, ở chung cư...) muốn giữ cũng không được :(.vì thêm phí giữ chỗ.
Em thiết nghĩ quả này Cha Thăng nó làm phát một, biến xóm xe cổ của anh em ta thành đống sắt vun.
Nghĩ mà khiếp. Chắc sẽ vắng bóng lắm xe cũ lắm đây. Đã cổ nay còn quý. Ai mà chơi xe này chắc phải đại gia lắm.
Sau này chắc đi ngoài đường xe hết hạn đăng kiểm, công an có bắt chắc cũng ngán không muốn thu xe, vì chả biết thu về làm gì, cất ở đâu.
Mang xe đi vứt bãi rác chắc nó cũng đòi thêm tiền chỗ chứa.
Thật là nghĩ tới đã thấy sợ.

Hạng D
3/4/10
1.612
13
38
38
Bác có nhầm lẫn gì không, 1/6 là thời điểm thu "Phí bảo trì đường bộ", xe dưới 12 chỗ đóng 180 k / 1 tháng mà bác, còn phí lưu hành chưa trình Quốc hội mà. Nhưng nghe nói "Phí bảo trì đường bộ" sẽ dời đến đầu năm 2013.

Hạng C
24/12/06
759
60
28
Nếu xe mình đến 2014 mới hết đăng kiểm..., vậy mình đóng tiền qua đăng kiểm sao các Bác...., hay mình đc free thêm 2 năm???

Hạng C
4/10/10
903
29
28
52
Không 90 33 55 90 Tám
micky nói:
Nếu xe mình đến 2014 mới hết đăng kiểm..., vậy mình đóng tiền qua đăng kiểm sao các Bác...., hay mình đc free thêm 2 năm???

Lần đăng kiểm tới nó truy thu đó anh ạ. Không free đâu.

Hạng C
4/10/10
903
29
28
52
Không 90 33 55 90 Tám
phuvnprice nói:
Em nghe loáng tháng là xe dưới 2.0 phải nộp là 20 triêu/năm.
Hic hic hội xe cổ , xe cũ mà dưới 100 triệu. đóng thế chắc chết. Có nước bỏ xe, bán sắt vụn hoặc để xe làm vật kỉ niêm.
Khổ nhất là bác nào không có chỗ để ( nhà chât, ở chung cư...) muốn giữ cũng không được :(.vì thêm phí giữ chỗ.
Em thiết nghĩ quả này Cha Thăng nó làm phát một, biến xóm xe cổ của anh em ta thành đống sắt vun.
Nghĩ mà khiếp. Chắc sẽ vắng bóng lắm xe cũ lắm đây. Đã cổ nay còn quý. Ai mà chơi xe này chắc phải đại gia lắm.
Sau này chắc đi ngoài đường xe hết hạn đăng kiểm, công an có bắt chắc cũng ngán không muốn thu xe, vì chả biết thu về làm gì, cất ở đâu.
Mang xe đi vứt bãi rác chắc nó cũng đòi thêm tiền chỗ chứa.
Thật là nghĩ tới đã thấy sợ.

Mấy xe cũ cũ thì cứ để vậy chạy thôi, đóng phí làm gì. Nó bắt thì bỏ luôn xe, tặng nó luôn. Nó mà bắt hết xe thì lấy đâu ra bãi mà chứa, hehehe.

http://tintuconline.com.v...ieng/514695/index.html

Hạng C
15/3/12
529
8
18
Bà con ai còn Xe cỗ - xe cũ, nhất là các bác đang ôm hàng, để kho nhiều giờ muốn bán thì post lên đây, giám giá từng ngày. Hy vọng sẽ có người gánh vác bớt gánh nặng cái tròng "phí hạn chế phương tiện giao thông cá nhân".
Bản thân em hôm trước tính vầy: 6 tháng đăng kiểm một lần: em sẽ thay phiên đăng kiểm cho từng xe cỗ. Thay nhau: 6 tháng nằm nhà, chiếc kia 6 tháng sử dụng. Nhưng toan tính này cũng sẽ phá sản theo tinh thần phí này, vì họ sẽ truy thu phí ở các tháng trước, chỉ cấp lưu hành sau khi đã đóng phí kỳ trước đó. Hết đường !
Thôi, để nằm nhà, lâu lâu chạy ra sân rồi quay vào thôi.

Giờ chúng ta tăng cường đi chơi, đi off, ai đi đâu được cứ đi. Để sau này không còn cơ hội nữa đâu

Last edited by a moderator:
Hạng B1
2/8/09
90
64
28
dạ cảm ơn bác đã nhăc, em vừa chekc lại chính xác :
Theo Nghị định 18/2012/NĐ-CP vừa được Thủ tướng ban hành, quy định về việc lập, quản lý và sử dụng Quỹ Bảo trì đường bộ có hiệu lực từ ngày 1/6, các loại ôtô, xe máy sẽ phải đóng phí.

Phù may quá, nghĩ tới mất 20 triệu sắp tới làm em hoảng hồn. ( tháng 6 này em phải đi đăng kiẻm lại )

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83
Thì...Cứ đường miễn thuế mà chạy.
Đoạn đường này đã nộp thuế đất, miễn thuế "hạn chế phương tiện " :
[youtube]http://youtu.be/xMNDEsNxiis[/youtube]

He...He...