Hạng D
23/10/18
1.131
23.214
113
40
Ra toà thì : thằng này lý lẽ thuyết phục.
nhưng thằng kia nhiều lý lẽ thuyết phục hơn.
chốt: toà thắng
Sau khi nghe quan xử mình thua , anh nông dân mếu máo " thưa quan..." rồi giơ bàn tay 5 ngón của mình lên nhưng quan nghiêm giọng " nhưng nó phải bằng 2 mày"
Trong 1 câu truyện cười VN :)

Hạng B2
25/2/15
160
148
43
34
bên mua khi lên gặp tòa thì nói rất có lý, nhưng mà ông bán xe lên sau đó thì ổng nói có lý mà lại có chân nưa thì ông bán là "chân lý" nên ông mua chỉ có "lý" thui nên thua. Hãy xem truyện cười mà ngẫm lại nhé :D

• Haha
Reactions: Tuanpercuss
Tập Lái
1/9/20
44
52
18
30
Bác nào nói bên bán xe lừa đảo chắc chưa đọc nội dung hợp đồng rồi, HĐ có ghi thể hiện rất rõ ràng xe mẹc này đã được sơn đen lại, gốc là trắng theo cà vạt. Bên mua ko đọc kỹ & ký tên liền là thua kiện rồi còn gì :eek:

Hạng D
10/12/14
1.379
4.083
113
Thành phố Hồ Chí Minh
Theo thiển ý của tại hạ có thể do bên mua ko đọc kỹ hợp đồng chỗ câu "Công ty Haxaco đồng ý bán và Công ty Huỳnh Thy đồng ý mua xe Mercedes- Benz S500 có màu xe trắng sơn đổi màu thành Đen Ruby".
Nếu về góc độ cá nhân tại hạ mà HĐ có ghi câu này thì tại hạ chắc chắn sẽ ko mua chiếc xe đó, ko ai ngu mua một chiếc xe sơn lại với giá xe mới cả.
Đây là bài học kinh nghiệm cho bất cứ ai khi giao kết hợp đồng phải đọc kỹ từng câu chữ, nhiều người vì quá tin tưởng đối tác, nghĩ họ là cty lớn thì ko làm ăn mập mờ mà đọc lướt lướt thì về sau hối ko kịp.

• Like
Reactions: hoabomby