Tập Lái
15/1/18
1
0
1
39
Chào các anh chị,

Em muốn mua mới xe sedan hạng C, kinh phí hiện có thì đủ mua con rẻ nhất là Cerato, có thể vay mượn thêm chút. Em đang băn khoăn giữa 3 bạn: Cerato (không phải vay) và Elantra, Mazda 3. Xin nhờ anh chị tư vấn giúp về 3 dòng xe này. Em ưu tiên mục đích sử dụng cá nhân và tính năng, an toàn, không quan tâm giữ giá, bán lại, không đủ tiền lên Civic hay Altis nên cũng bỏ qua 2 chú này.Trân trọng cảm ơn!

Tập Lái
9/1/16
34
18
8
33
thấy có bác ở topic kia đang tính mua Cruze kìa bác, bác k thích ẻm à

LOG confirmed
Hạng C
24/2/12
836
24.308
93
Có đủ tiênf mua cerato thì mua đi, vay mượn, cố làm gì?, Có nhiêu mua nhiêu cho thanh thản

Hạng F
29/10/14
8.524
11.193
113
Chào các anh chị,

Em muốn mua mới xe sedan hạng C, kinh phí hiện có thì đủ mua con rẻ nhất là Cerato, có thể vay mượn thêm chút. Em đang băn khoăn giữa 3 bạn: Cerato (không phải vay) và Elantra, Mazda 3. Xin nhờ anh chị tư vấn giúp về 3 dòng xe này. Em ưu tiên mục đích sử dụng cá nhân và tính năng, an toàn, không quan tâm giữ giá, bán lại, không đủ tiền lên Civic hay Altis nên cũng bỏ qua 2 chú này.Trân trọng cảm ơn!
Thích em nào thì múc em đó thôi bạn. Em thì em thiên về M3. Xe nhật, đẹp. Em đã từng chạy xe hàn, xe nhật đủ cả nhưng nói thật xài hàng nhật vẫn sướng hơn. Nhà em có cái nồi cơm điện của thằng nhật nó xài chục năm vứt ra bão rác. Về việt nam nói thật vẫn ăn đứt con nồi cơm điện mua 4 triệu ở nguyễn kim.

Hạng D
10/3/17
1.147
1.196
113
Dẫn gia đình theo ra showroom lái thử 3 em. Về làm cuộc khảo sát giữa 3 chiếc, chiếc nào được bỏ phiếu nhiều nhất thì múc. Còn lăn tăn kinh tế thì cứ cerato mà chọn khỏi phải vay mượn nhẹ đầu. Chạy 2 3 năm chán thì bán làm con khác :D

Hạng D
10/6/10
1.406
1.232
113
Trong 3 em này thì có vẻ Elantra dc đánh giá cao nhất. Tùy bác chủ, test thấy con nào OK thì mua.
Elantra cũng ko cao hơn bao nhiêu. Quan trọng là mua dc xe mình thích thì mới sướng.

LOG confirmed
Hạng C
24/2/12
836
24.308
93
Elantra màu đen nhìn rất đẹp, nhớ mua 2.0