Tư Vấn Đầu Tư Senturia Nam Sai Gon

Hạng C
16/3/14
578
695
143
6 tỷ vô phố mà mua bác ạ. Hẻm xe hơi sạch sẽ kiếm ra nhiều. Mốt bán lại dễ hơn, trên 6 tỷ mấy người lớn tuổi ko thích đi xa, chấp nhận ở trung tâm mà nhà nhỏ hơn, còn tụi trẻ cũng ngại ở xa vì ít chỗ ăn chơi. À mà đầu tư mà mua nha phố xây sẵn e thấy ko ngon như đất nền nhé. Vì lượng tiền cao nên vô tình lọc ra 1 đống nhà đau tư nhỏ rồi, giảm tính thanh khoản nếu lướt.

Hạng B1
23/12/18
54
30
23
Em có đọc website này: https://msbs.com.vn/du-an-senturia-nam-sai-gon phân tích khá rõ ràng về thông tin Senturia Nam Sài Gòn, về dự án này em không có ý kiến gì, không CHÊ được câu nào. Tuy nhiên, với số tiền từ 6 tỷ trở lên ở TP HCM không ít sản phẩm để lựa chọn.
Em thực sự phân vân giữa việc mua nhà phố Senturia Nam SaiGon hay là sản phẩm Khang Điền Q9 (vị trí đẹp hơn) hay là cầm hơn 6 tỷ đi mua nhà phố lẻ ở các Quận kề trung tâm như Quận 6, Bình Thạnh, Gò Vấp, ...
Tuy là Senturia có điểm mạnh là ven sông, chất lượng, tiện ích nhưng đó là cách mà người đi mua NHÀ ĐỂ Ở họ quan tâm hơn. Còn nếu là ĐẦU TƯ thì rất nhiều cơ hội tốt hơn.

Nếu 6 tỷ căn 50m2 thì cao quá. Around 4-5 tỷ thôi bác.

em xem link bác gửi. 6-8 tỷ cho 6x20m. Nghe nói gd1 không có S đó, chỉ có 5x12 thôi.

Hạng C
16/3/14
578
695
143
60tr/m2 đất cao quá bác
Vâng bác e dự đoán thôi. Vì nói thật giờ nhà phố compound dưới 4 tỉ chắc ko có chủ đầu tư nào dám để giá thế đâu. Gần đây nhất chỉ có cái pax residence long thới nhà bè xa mút chỉ mới để giá 3.2-3.9 tỉ nhà phố thôi. Vị trí senturia ở khu nè chắc chắn đẹp hơn ko thể có giá dưới 4 tỉ đâu

• Like
Reactions: Hong Phuc Nguyen
Hạng B1
23/12/18
54
30
23
6 tỷ vô phố mà mua bác ạ. Hẻm xe hơi sạch sẽ kiếm ra nhiều. Mốt bán lại dễ hơn, trên 6 tỷ mấy người lớn tuổi ko thích đi xa, chấp nhận ở trung tâm mà nhà nhỏ hơn, còn tụi trẻ cũng ngại ở xa vì ít chỗ ăn chơi. À mà đầu tư mà mua nha phố xây sẵn e thấy ko ngon như đất nền nhé. Vì lượng tiền cao nên vô tình lọc ra 1 đống nhà đau tư nhỏ rồi, giảm tính thanh khoản nếu lướt.
Em nghe giờ hết cho bán nền rồi, đất nền dành cho mấy khu xin chủ trương trước 2009, còn quy hoạch giờ là phải xây (không biết đúng k nữa). Cá nhân e tiền ít muốn mua đất xong dồn tiền xây sau, chứ mua thế này nợ trả lãi đuối lắm

• Like
Reactions: meocon2002
Hạng B1
18/7/16
57
21
8
Mình dự là giá <4t hết, cho diện tích 5x12 5x11.3. Hơn 4t thì giá đất tính ra >60, không hợp lý. Có mấy bác chém 5-6t chắc có ý đồ gì khác

Đúng, mình nghĩ tầm <=4 tỷ cho 1 căn 5x12 là hợp lý. Tuần sau có nghe nói có sa bàn, phối cảnh ở công ty rồi. Ghé lên xem sao?

• Like
Reactions: Soundlesssto
Hạng B1
4/12/18
92
22
8
39
Quan 6
Mới đi về nè bác,ở trong chưa lắp cát nữa,chưa giải tỏa hết,gặp a có nhà ở đó ảnh nói đền bù 27-28 tr/m2 một số đòi 3x nên chưa đi!chac đến giữ 2019 mới xong hạ tầng!

• Like
Reactions: KaT87 and honglo