Hạng B2
12/3/12
325
4
18
35
[font="tahoma,arial,helvetica,sans-serif"]Có trường hợp em biết là một chiếc xe ô tô tải vướng phải dây điện cao thế, lái xe nhảy ra ngoài và bị điện giật tử vong.[/font]
[font="tahoma,arial,helvetica,sans-serif"]Vậy phải làm gì khi đang đi giữa trời mưa có sấm chớp hoặc xe vướng phải dây điện.[/font]
[font="tahoma,arial,helvetica,sans-serif"]- Với xe vướng dây điện thì cách an toàn chủ xe nên ngồi trong xe và cố gắng di chuyển xe đi xa vị trí có dòng điện, hoặc điện thoại gọi người giúp đỡ. Bên trong nội thất ô tô được bao bọc với những chất cách điện và hơn nữa là cơ thể không tiếp đất nên sẽ an toàn khi ngồi trong ô tô.[/font]

[font="tahoma,arial,helvetica,sans-serif"]- Trường hợp trời mưa sấm chớp: em nghĩ nếu đang đi giữa đường nên ghé vào nhà dân dọc đường để ké, hoặc hotel cũng tốt. Tránh dừng xe gần các cây vì khả năng sét đánh sẽ cao. Và cũng đừng nên chạy nhanh để về đến nhà vì như vậy rất nguy hiểm , dể gây tai nạn nhất là đêm tối trời mưa trơn trợt.[/font]

[font="tahoma,arial,helvetica,sans-serif"]

[/font]

Hạng B1
9/5/12
66
4
8
Cảm ơn Bác đã có bài viết bổ ích, kinh nghiệm này rất cần cho các Bác thường hay đi xa, đặc biệt là đi tỉnh đấy ạh

Hạng D
13/8/11
1.456
764
113
Đơn giản nhưng không phải ai cung nghĩ tới, cám ơn bác chủ.

Hạng B2
12/3/12
325
4
18
35
[font="tahoma,arial,helvetica,sans-serif"]Vâng ạ cũng ít topic nói về vấn đề này, hy vọng bài có ích[/font]

longpajero nói:
Đơn giản nhưng không phải ai cung nghĩ tới, cám ơn bác chủ.