Tập Lái
29/6/19
2
1
0
50
SG - Cà mau 3 ngày 2 đêm: Nhờ các bác chỉ các món đặc sản và địa điểm du lịch ạ!

Chào các bác!

Dự kiến cuối tuần này đi cùng gia đình nhỏ từ Sài Gòn về Cà Mau chơi 3 ngày 2 đêm.
Nhờ các bác chỉ các quán ăn/món ăn đặc sản trên đường đi và tại Cà Mau ạ.

Tại Cà Mau thì có thể lái xe đi tham quan ở đâu được ạ? Gia đình rất thích đi những nơi kiểu như khu sinh thái/ câu cá...

Cảm ơn các bác trước ạ!

Last edited by a moderator:
Hạng B2
25/6/19
187
277
64
43
Mình mới đi cách đây hơn 2 tuần, chia sẻ tí với bác. Bác muốn thử cảm giác đi cano tốc độ cao thì tới Năm Căn thuê cano đi tới Đất Mũi (mình đi giá trọn gói 2,5tr loại dưới 10 người nhé), muốn ăn uống hải sản gì thì e lái cano hướng dẫn thêm.
Bác muốn tham quan Hòn Đá bạc cho biết thì nhờ khách sạn tìm người dẫn đường cho bác vì có nhiều đường đi nhưng hơi khó (mình theo Google chỉ toàn đường nhỏ nên bó tay). Bác muốn ăn chơi gì nữa thì search google nhé.

• Like
Reactions: sting9154
Hạng B2
25/6/19
187
277
64
43
à, bác đừng đi đường tắt như google chỉ nhé, xấu kinh khủng. cứ qlo 1a mà đi cho an toàn.

• Like
Reactions: Thienthaobm
Tập Lái
27/7/20
10
5
3
30
Bình Dương
xuống đất mũi bác đi tham quan các điểm du lịch sinh thái, gần chỗ cột mốc ấy ạ. có món đặc sản cá thòi lòi nướng, con nào con nấy ú nụ. Dọc đường vào có các loại khô bà con địa phương hay bán giá cũng phải chăng.

Hạng B2
4/4/15
190
102
43
22
Em mới đi xong em xuống cách đất mũi khoảng 1 2km thì có quán ăn tên Như Ý đấy bác cua bao ngon ăn mà ghiền :)))

14/6/17
876
424
63
Em mới đi xong em xuống cách đất mũi khoảng 1 2km thì có quán ăn tên Như Ý đấy bác cua bao ngon ăn mà ghiền :)))
Khách sạn, nhà hàng nào sạch sẽ, đẹp vậy bác. cho e vài chỗ để đưa gia đình đi ạ. có quán cơm nêu nào kg bác.

Hạng B1
4/9/19
65
169
33
HCM
Khách sạn, nhà hàng nào sạch sẽ, đẹp vậy bác. cho e vài chỗ để đưa gia đình đi ạ. có quán cơm nêu nào kg bác.
Xuống Đất Mũi thì có khách sạn Ozon 3* to nhất, rất đẹp, giá phải chăng (540 phòng 2 giường view hồ bơi. Tham quan cột mốc tọa độ QG, cột mốc km 2436 đường HCM, trải nghiệm đi xuồn tham quan rừng ngập mặn, ăn uống nhiều món ngon và dân dã. Nên đi đường QL1A ko nên đi quản lộ Phụng Hiệp đường đang sửa nhiều đoạn khá xấu.
đoàn mình mới đi về cuối tuần.
SG - Cà mau 3 ngày 2 đêm: Nhờ các bác chỉ các món đặc sản và địa điểm du lịch ạ!

14/6/17
876
424
63
Xuống Đất Mũi thì có khách sạn Ozon 3* to nhất, rất đẹp, giá phải chăng (540 phòng 2 giường view hồ bơi. Tham quan cột mốc tọa độ QG, cột mốc km 2436 đường HCM, trải nghiệm đi xuồn tham quan rừng ngập mặn, ăn uống nhiều món ngon và dân dã. Nên đi đường QL1A ko nên đi quản lộ Phụng Hiệp đường đang sửa nhiều đoạn khá xấu.
đoàn mình mới đi về cuối tuần.
View attachment 2300321View attachment 2300322View attachment 2300323View attachment 2300324View attachment 2300325View attachment 2300326
Cảm ơn bác, nhìn hình thấy mê luôn