Hạng B1
28/8/07
72
40
18
Em quá thất vọng về cách ford đối xử với KH cũ. Số là remote của e hết pin. E mang remote vào SG ford Cao Thắng thì bảo là ở đây không có dịch vụ thay pin. Và khuyên e ra tiệm đồng hồ thay?!! Sau khi e nói là e ko biết thông số kỹ thuật để ra tiệm đồng hồ thì hướng dẫn e qua bàn khac ngồi đợi. Một anh cố vấn dv ra bảo là ko có pin trong danh mục spare parts. Sau khi e nhất quyết không ra tiệm đòng hồ thì 1 tư vấn viên tư vấn e như sau:

1/ Thay remote?!
2/ Thứ 2 quay lại để tính tiếp. Có thể thay pin.
3/ Chấp nhận vặn chìa 10 lần mỗi khi báo động đến khi nào thay được pin.
4/ Khi e hỏi có thể giúp e liên lạc ford nào có pin thì anh dvkh bảo là ko biết, e tự liên lạc.

Thật sự thất vọng về cách ford đối xử với KH!

Hạng C
22/3/07
810
166
43
TP HCM
Chắc bác mới bị hết pin lần đầu hả? :D Chạy thẳng ra tiệm đồng hồ mắt kính, hoặc ra chợ mua cục pin thay vào thôi bác. Tháo làm đôi chìa ra thì thấy cục pin ngay mà. Chắc khoảng 20 nghìn.

• Like
Reactions: nam_forza
Hạng B1
28/8/07
72
40
18
Cảm ơn các bác đã tư vấn. E tin tưởng hoàn toàn vào cố vấn dv của ford vì bản thân e ko rành về kỹ thuật. Với e quan điểm rất rõ ràng. E cần ford cố vấn. Và họ đã đưa ra tư vấn như thay remote, ra tiệm đồng hồ, t2 quay lại...đó hoàn toàn ko phải là cách làm việc của nơi e tin tưởng. Với kiến thức hạn hẹp của e. E hoàn toàn có thể hiểu là: hết pin thì thay pin/ việc tư vấn thay remote làm e mất luôn niềm tin vào cố vấn dv.

Hạng C
22/3/07
810
166
43
TP HCM
Thì vẫn có khả năng hỏng remote mà bác :) Tại thay pin chìa khoá nó cũng chả khác gì thay pin cái điều khiển tivi, nên thường bác vô hãng hỏi chắc họ nghĩ vấn đề của bác phải khó hơn thế.

Hạng D
2/5/16
1.926
1.874
143
Sao đại lý không chuẩn bị sẵn chục vỉ pin, khi nào khách cần thfi thay cho họ thậm chí tặng luôn để được tiếng là dịch vụ tốt vì tính ra chả đáng bao tiền.

Hạng D
10/4/13
1.368
687
113
Vì kh vào thay pin chỉ đếm trên đầu ngón tay.

Hạng C
21/11/06
733
575
93
53
Hết hồn cục pin remote, 5 giây sợt otosaigon ra 1 đống mà bác phải chạy lên hãng chi, tốn xăng tốn time.

Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
người ta bảo anh ra tiệm đồng hồ rồi, chừng nào ra đó không có đúng loại pin
anh quay vào chửi cũng đâu có muộn

chỉ có đi thay cục pin mà anh ngồi đồng ở đó, không chịu đi....... thì bọn sale nó tư vấn thành thay remote là đúng rồi

Cảm ơn các bác đã tư vấn. E tin tưởng hoàn toàn vào cố vấn dv của ford vì bản thân e ko rành về kỹ thuật. Với e quan điểm rất rõ ràng. E cần ford cố vấn. Và họ đã đưa ra tư vấn như thay remote, ra tiệm đồng hồ, t2 quay lại...đó hoàn toàn ko phải là cách làm việc của nơi e tin tưởng. Với kiến thức hạn hẹp của e. E hoàn toàn có thể hiểu là: hết pin thì thay pin/ việc tư vấn thay remote làm e mất luôn niềm tin vào cố vấn dv.

Hạng D
30/3/09
1.112
1.196
113
Cục pin thay dễ mà, tự thay hay thay ở đâu mà chả dc. Remote xe bác ko biết có ghi ko chứ 1 vài xe khác có ghi mã loại pin trên remote, và trong sách hướng dẫn sử dụng cũng có ghi thông số pin remote
Hôm vừa rồi đi mua đồ ở vi tính thấy có anh hỏi mua cục pin cmos mà Phong Vũ bán 100k ra nhà sách siêu thị mua có 7-20K:3danbanh:

Chỉnh sửa cuối: