Tập Lái
2/5/23
1
2
3
38
Hi Các Bác,

Mình sẽ đi SG- Phú Yên ngày 5 tháng 5 này. Không biết là cao tốc đi Phan Thiết thông hết các ngã ra chưa ạ. Mình đi hướng Phú Yên thì mình ra như thế nào ạ. Mong nhận được hướng dẫn của các Bác, trên google map mình thấy chưa update cao tốc thì phải.

Với lại trên tuyến đường này có chỗ nào nghỉ chân ăn uống ngon và giá cả phải chăng, chỉ giúp mình với.

Thân Ái
SC

SG - Phú Yên qua cao tốc Phan Thiết đi được chưa? Xin điểm nghỉ chân ăn uống ngon và giá cả phải chăng
Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng B1
22/6/12
76
63
18
19/5 , nghe nói mới thông xe cao tốc phan thiết - vĩnh hảo

Hạng B2
18/3/15
345
505
93
Chỉ đi cao tốc đến Phan Thiết, rồi QL1A đến Phú Yên thôi. Các đoạn: Phan Thiết-Vĩnh Hảo và Nha Trang-Cam Lâm hẹn 19/5 khánh thành, đoạn Vĩnh Hảo-Cam Lâm thì chưa thấy hẹn thì phải.

• Like
Reactions: KuTeo
Hạng F
29/10/14
8.532
11.204
113
Dự là chỉ cho chạy hết tuần này, qua đầu tuần sau sẽ đóng để hoàn thiện cao tốc. Đặc biệt phải hoàn thiện trạm thu phí xong mới cho chạy bình thường.
Chính phủ đã nói là thông luôn ko đóng. Dự gì giờ này nữa.

Hạng B2
20/11/20
115
124
43
Dự là chỉ cho chạy hết tuần này, qua đầu tuần sau sẽ đóng để hoàn thiện cao tốc. Đặc biệt phải hoàn thiện trạm thu phí xong mới cho chạy bình thường.
Gì nghe nản vậy bác? Em tính làm 1 vài chuyến free trước lúc thu phí chính thức mà nghe bác nói nản quá vậy! :D

• Like
Reactions: Perenco
Hạng F
3/10/15
9.831
12.097
113
Gì nghe nản vậy bác? Em tính làm 1 vài chuyến free trước lúc thu phí chính thức mà nghe bác nói nản quá vậy! :D
Được vài chuyến free là khoái rồi.
Sợ khó quá bác ạ.
Mấy ụ thu phí thì nó mọc nhanh lắm

• Like
Reactions: Icon
Hạng B2
23/11/09
484
538
93
HCM
Giờ chạy 1 lèo đến Phan Thiết ăn sáng. Ra khỏi cao tốc ở khúc cuối, họ chặn ko cho đi tiếp ct Phan thiết-Vĩnh hảo nên bác yên tâm biết ngay đường ra cách Tp Phan thiết 14km. Chạy 1 lèo độ 2,5h ra đến PT. Ăn sáng ở PT. Chạy tiếp đường 1 ra Phan rang ăn trưa (Cơm gà phan rang ngon lắm). Có thể về Phú yên ăn tối nếu đủ sức.

• Like
Reactions: paladins92
Hạng B2
6/8/14
183
189
43
35
go vap
Từ SG-PY bác cứ đi hết là tự động ra QL1, có biển chỉ dẫn hơi tạm bợ nhưng vẫn đầy đủ thông tin cho bác đi được.. Từ PY-SG bác qua trung tâm Phan Thiết tầm 14KM, có biển chỉ dẫn rẽ phải vào cao tốc. E vừa đi hôm qua, lần đầu tiên vô tới SG sớm vậy, nhanh hơn 1,5-2 tiếng.
Gmap chưa cập nhật, Bác có thể tham khảo link map này đỡ để biết lối ra:

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Icon
Tập Lái
16/4/23
15
20
3
49
TpHCM
Nếu sáng đi thì trưa có thể ăn cơm và nghỉ trưa ở các quán cơm niêu ở khu Núi Chúa (Vĩnh Hảo), hoặc Quán Biển Vĩnh Hảo ( Cà Ná, sát biển, qua NM nhiệt điện Vĩnh Tân tầm 3-4km); các quán đều nằm bên phải hường từ SG ra. Ngon và giá hợp lý. Sau đó có thể về thẳng PY. Từ PY vào lại SG nếu trưa có thể ăn ở quán Cây Dừa ( qua trạm thu phí Cam Thịnh-Cam Ranh chừng 3km, bên phải).