Hạng B2
28/10/17
335
311
63
41
Nhờ tư vấn ăn ở và gửi xe cung đường SG-Rạch Giá

Chào các bác, em tính hè này đi từ SG ra Rạch Giá Kiên Giang rồi ngủ lại 1 đêm ở Rạch Giá, gửi xe oto lại Rạch Giá rồi đi tàu cao tốc ra Phú Quốc.

Các bác cho em hỏi có chỗ nào gửi xe tại Rạch Giá an toàn và uy tín không. Nghỉ tại khách sạn nào ngoài Rạch Giá thì ok.

Cảm ơn các bác

Last edited by a moderator:
Hạng D
30/7/16
1.325
2.714
113
đối điên bến tàu có bãi rộng . 50k ngày thì phải . lần trước mình đi 12h-1h sáng . tới đó 5-6h gởi xe lên tàu luôn

Hạng D
25/9/14
2.735
2.911
113
33
Đi dễ mà bác. Dùng map bác chỉ cần đừng đi lộn tới Tháp Mười là ok. Đoạn qua khỏi cầu Vàm Cống tới RG đường hơi hẹp (so với QL) nha bác. Có cái KS cuối đường Lạc Hồng cũng ổn.
Xe bác có thể mang ra luôn nếu chọn đi phà. Phà từ RG chở xe hình như hơn 1tr.

Hạng C
22/8/16
545
1.070
93
40
Bác đã chạy xe tới Rạch Giá rồi thì mang xe ra Phú Quốc đi cho sướng.

Hạng D
3/1/16
1.103
755
113
Hình trên đã lâu rồi, bên phải giờ Vincom đã hoàn thành.
Ngay bến tàu có gửi xe không phải đi đâu xa.
Khách sạn thì ngay chân cầu trên hình bên trái có KS Hoà Bình 4* cũng ok, không thì xa hơn chút có khách sạn Nhật Tân khu Phú Cường mới khai trương thấy cũng được. Còn không thì các khách sạn tầm trung thì mênh mông dọc đường 3/2 đầy rẩy, chạy thấy khách sạn nào ưng ý thì vô. Còn muốn gần thì ngay bên bến tàu có khách sạn Kiệt Hồng, Thiên Trang... cách bến tàu có vài bước chân là tới.
Lên Google search tên là ra hết nha bạn.
Đem xe ra luôn PQ cũng là phương án hay, bạn nên cân nhắc.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: badmonkey
Hạng B1
20/3/12
71
20
8
Em cũng như bác chủ thớt mà tối ngủ lại ở Hà Tiên, hôm sau ra Phú Quốc bằng Phà. Mấy bác tư vấn luôn giúp. E cảm ơn.

Tập Lái
9/8/15
11
7
3
41
View attachment 2262710

Chào các bác, em tính hè này đi từ SG ra Rạch Giá Kiên Giang rồi ngủ lại 1 đêm ở Rạch Giá, gửi xe oto lại Rạch Giá rồi đi tàu cao tốc ra Phú Quốc.

Các bác cho em hỏi có chỗ nào gửi xe tại Rạch Giá an toàn và uy tín không. Nghỉ tại khách sạn nào ngoài Rạch Giá thì ok.

Cảm ơn các bác
ỞKhách Sạn Đại Lượng đường Tôn Đức Thắng gần Ngã 4 Lạc Hồng khoảng 400k 1 đêm. Kế bên có nhà hàng 5 nhỏ , có phòng lạnh, có Buffet, đối diện có Bar Paradise's, kế bên là quán Hải Sản Ngọc Nhân nổi tiếng Rạch Giá, gần đó có Matxa Đông Dương, liền kề là Karaoke Luxuxy, nằm kế là Coffe Sake hihi hi Bác ở đây Bao Zui, Bao Ngon lun

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: tangocanhonline
Hạng D
10/6/10
1.392
1.219
113
Cuối tuần này e cũng đi Rạch giá, PQ nè bác, mang xe đi luôn

Hạng B2
28/10/17
335
311
63
41
Cảm ơn các bác. Em đã hoàn thành chuyến đi SG-RG-HT-PQ và về PQ-HT-Châu Đốc-Long Xuyên-Cần Thơ-SG, em mang xe ra PQ luôn