Tập Lái
18/4/17
11
0
1
34
Mình đang có 1 vấn đề lạ về SH300i 2007 nhờ các Bác cứu giúp:
- Lâu nay mình để chiếc SH300i 2007 của mình ở nhà 2 tháng.
Thì hôm qua mình có lôi xe ra để đi, nhưng khi vừa mở máy thì tự nhiên có các tiếng kêu rất kì lạ, khoảng 1phut nó hết kêu.
Sau đó mình đề máy thì đề chừng 1 phút, cứ nghĩ do lâu không chạy nên cần phải đề thêm , nhưng sau khoảng 1 phút thì đề nó không kêu nữa mà nghe tiếng ( tạch tạch) ở dưới phần bình.
Mình lại để đó tắt máy nghỉ khoảng chừng 5phut lại đề thì đề lại kêu, nhưng được 1 tí nó lại kêu tiếng ( tạch tạch)
- MÌnh có mua bình 12V loại 9AH, giống bình đang xài thì củng bị tình trạng như trên.
- Mình có đẩy bộ 2km ra ngoài tiệm xe không chuyên về SH, do nhà mình ở quê nên đẩy xa như vậy , ra thì các anh ấy có lấy 1 bình của các anh ấy và kích đè lên thì đề củng được khá lâu, nhưng vẫn không nổ máy được. :( .. mấy bác ấy lại đi tháo dây coroa ra để cho đề nó nhẹ nhưng củng không được đành ráp vào :( và đẩy 2km về nhà tiếp.
*** Mấy bác ấy lại phán là hỏng cục đề, Em thì em không nghĩ là vậy, lý do đề còn nghe bình thường cơ mà sao hỏng được.

P/s : Có 1 tình tiết trước thời gian em để xe ở nhà không đi đó là em đi đường trời mưa đất đỏ củng không dơ lắm nhưng em không rửa và để ở nhà rồi lên SG đi làm. Hiện tại thì mở xe đề được tí nó vẫn kêu tiếng đề, Xi nhang, và đèn pha trước và quạt gió vẫn hoạt động được khi mở chìa khóa, chỉ có còi và đề nó không ổn định,
Củng có bác nói em là giờ tháo buri ra vệ sinh rồi sạc lại bình là sẽ đề được, Nhưng thiệt tình em không phải dân sửa xe nên không biết nên nhờ các bác tư vấn. xe em đang ở quê, ở tỉnh Bình Dương - Huyện Phú giáo , ở quê, em rất muốn mang xe được về Sài Gòn để sửa ( trong trường hợp đi tạm được), rất mong các bác giúp em để em có thể chạy lại xe được .

Hiện em đang ở Sài gòn, các bác nào có lòng, xin giúp em , nếu được em chạy qua chở các Bác về nhà sửa giúp, Em sẽ hậu tạ rất nhiều, thật lòng xin cám ơn rất nhiều, Em biết là khó long các bác giúp, nhưng cầu xin và Mong các bác giúp đỡ.

Hạng F
12/10/16
7.473
6.333
113
Dạ, bác vui lòng vào face và tìm hội SH Bình Dương
Có thể bạn sẽ có được sự hỗ trợ thực tế nhất

• Like
Reactions: kilbylehn
Hạng B1
24/6/12
58
44
18
TH1 :
Có thể xe lâu ngày không đi xăng bị lắng cặn+ bình yếu . Bac nên xả hết xăng củ ra đổ xăng mới vào , mở nắp bình xăng rồi đề lại , khi đề đừng lên ga , đến khi có hơi thì mới nhịp nhẹ ga ( trên mức galawngti 1 tí để tránh ngộp xăng. Nên tìm bình to tí câu vào không đề tí lại hết điện ( đề lâu hơn 10 giây có thể chết bình ).
Th2 :
Kiểm tra bugi , tiếp xuc chấu bugi còn tốt không , bác tháo bugi ra khỏi máy gắn vào chụp , kê vào chỗ xườn xe nào gần dấy cachs 1 đoạn khoảng 5mm rồi đề xem lủa đánh có mạnh không : nếu lửa bắn thành 1 dây dài màu xanh từ đầu bugi đến xườn xe - ok lửa còn tốt , con chỉ là 1 tia nhỏ thì thay bugi và vệ sinh tiếp xúc của nắp chụp bugi .
Nhưng đề kêu tạch tạch nhỏ kéo dài thì thường là do bình yếu .
Ít khi nào là do máy trừ khi xe bác bị hở bạc , trước đó sẽ có hiện tượng khi máy nguội đề khó nổ .

Tập Lái
18/4/17
11
0
1
34
Dạ, bác vui lòng vào face và tìm hội SH Bình Dương
Có thể bạn sẽ có được sự hỗ trợ thực tế nhất
Bác có thể cho em xin hội SH Bình Dương uy tín không? Tại vì em search rất nhiều hội SH nên em không biết đâu là cái em cần tìm. xin cám ơn bác