Hạng B2
13/2/16
147
224
43
Thấy có nhiều bác hỏi share tọa độ vị trí BB KDC trên QL 20 nên em đã lọc ra chia sẻ cho những bác cần.

Những tọa độ trên em lấy từ kỳ đi ĐL cuối năm 2015 về lọ mọ tag vào google earth, dịp 2/9 vừa rồi lại lên ĐL có cái này khá tiện, không phải căng mắt ra tìm BB KDC mau mệt mỏi và nguy hiểm trên những đoạn đường đông, dựa vào những vị trí này cũng dễ phát hiện ra một số BB cấm vượt (vốn dĩ rất nhỏ) mà anh chánh hay gài ở trước và sau những ông sao này.
Có mấy vị trí hình như đã bị anh Chánh dịch chuyển so với năm 2015 là: qua rừng Giá Tỵ gần tới Tân Phú, TT Madagui, và TT Damri (em cũng đã dời những ông sao đó đúng vị trí hiện tại).
Các vị trí ông sao này vẫn có sai số chút ít vì nhiều lý do như tín hiệu gps hoặc anh chánh nhổ đi trồng chỗ khác, nếu có bị dời đi xin những bác hay đi thường xuyên update giúp.

Gần 20 năm hàng ngày em ngồi xe xuống ĐN làm việc cũng nhìn thấy về mức độ ấy ấy thì xxx ĐN hơn mấy anh ở TP của chúng ta nhiều.
Sáng 1/9 giữa rừng Giá Tỵ thấy có nhiều xe bị chặn quá mà xót xa.
Em share tọa độ vì lý do ... An Toàn GT.

Bác nào không dùng được tọa độ thì xem hình ảnh cũng được.

Share tọa độ vị trí BB KDC từ Dầu Giây đến Di Linh QL20

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
13/2/16
147
224
43
Chốt này bỏ lâu rồi nhan.. dời lên bồn nc quay phim xe đè vạch liền rồi.. thằng núp dù này bị ae bạn hữu đường xa hù quánh máy lần
Ko phải, em thấy hầm chui mới làm đẹp quá nên em chụp view thui.

• Like
Reactions: ngotpro
Hạng B2
28/7/14
265
2.637
93
47
Có một bài trước đây em đã nói là tại sao ViệtMap không kết hợp với bác chánh ghi tọa độ cho chính xác. Khi nào bác chánh có dời biển báo nào chỉ cần cập nhật tọa độ lại gửi cho VietMap. Bây giờ xe xài dẫn đường khá nhiều. Nếu bác chánh báo cho Việt Map biết thì cánh tài xế đâu đến nỗi khổ. Giờ xai Vietmap cũng phải căng mắt nhì biển báo. Vì chỉ tham khảo chư bác chánh dời biển báo VietMap cập nhật hổng kịp.
Hồi xưa đường nhỏ, biển báo dễ thấy chứ giờ đường xá rộng hơn, biển báo thì nhỏ có khi biển báo còn núp lùm khó mà kiểm soát hết. Sót một biển báo là coi như xác định đóng phạt hoặc phải tốn bánh mì.