Hạng B2
28/5/10
226
310
63
Àh, e nhớ rồi, hồi trước e thử cả 2 loại HD *1080 và ready HD *720. Thì HD có file play dc file ko vì cái đầu load ko nổi, còn *720 thì load tốt hết.
Nếu đầu DVD của bác độ phân giải HD thì bác convert ra HD đi, xem cho đẹp, dù dung lượng file to hơn ready HD.
Nói chung cái này cũng hơi cực convert nhiều lần để coi dvd mình play ngon loại nào nhất. DIVX là đuôi mà đa số đầu dvd đều support. Chúc bác thành công.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
26/3/14
79
76
18
www.facebook.com
Chào Bác Baotq,
Mình cũng thích mo mẩm update nhạc vào USB để gắn vào cổng USB trên oto để xem ( xe mình là K3 2015) . Bác có thể hướng dẩn chi tiết cách cover video , clip từ các định dạng khác về duôi Divx như thế nào đươc không? Mình và nhiều AE nữa cũng khá quan tâm, nhưng thật sự chưa biết làm như thế nào.
Mong bác chỉ giáo nhé.
Thanks
chào bác. lâu nay bận quá nên ít vào trả lời bác. cá nhân em thấy xài phần mềm DivX Converter là khá chuẩn. bác convert bao nhieu file cùng lúc cũng được. có điều hơi lâu tí. bác thử dùng phần mềm em cung cấp xem thế nào. theo em biết độ phân giải tối đa xe bác là 720*480. cao quá xem không được nhé. giao diện phần mềm bác tham khảo:

• Like
Reactions: newbieppc
Hạng D
28/5/09
1.001
1.567
113
Các bác lưu ý là góc trên giao diện phần "select output profile" các bác phải chọn HOME THEATER nhé vì chọn HD hoặc full HD thì nhiều đầu DVD trên xe sẽ không tương thích và kết quả là chỉ nghe được tiếng mà không thấy hình :):):)

Ps: mình cũng đã convert khá nhiều nhạc và film hoạt hình từ youtube. Để hôm nào share lên cho mọi người.

chào bác. lâu nay bận quá nên ít vào trả lời bác. cá nhân em thấy xài phần mềm DivX Converter là khá chuẩn. bác convert bao nhieu file cùng lúc cũng được. có điều hơi lâu tí. bác thử dùng phần mềm em cung cấp xem thế nào. theo em biết độ phân giải tối đa xe bác là 720*480. cao quá xem không được nhé. giao diện phần mềm bác tham khảo:

Hạng B1
26/3/14
79
76
18
www.facebook.com
Các bác lưu ý là góc trên giao diện phần "select output profile" các bác phải chọn HOME THEATER nhé vì chọn HD hoặc full HD thì nhiều đầu DVD trên xe sẽ không tương thích và kết quả là chỉ nghe được tiếng mà không thấy hình :):):)

Ps: mình cũng đã convert khá nhiều nhạc và film hoạt hình từ youtube. Để hôm nào share lên cho mọi người.
Hoan nghênh bác chia sẻ vs mọi người. Các bác có thể chọn output như trên. Ngoài ra có thể custom output theo hình em share nhé.

Hạng D
10/12/14
1.379
4.083
113
Thành phố Hồ Chí Minh
em mới lắp cái đầu Pioneer 8750BT, chưa rành lắm, giờ em muốn tải mấy cái video của bác chủ về xài thì cách tải và sử dụng như thế nào vậy các bác ?

Tập Lái
28/1/16
17
4
3
38
NHÀ BÈ

Chào Bác Baotq,

Minh đã cài đặt phần mềm rồi, nhưng khi minh Add video Download từ Youtube về thì báo như thế này ( hình) . Bác xem giúp mình với. cứ báo như thế hoài không thể nào cover được.
Nhờ bác chỉ giáo giúp.
Share video DivX ( Copy vào USB/SD )

Tập Lái
17/3/08
43
7
8
Các bác cho e hỏi, cái USB 64Gb có load được đầu DVD Kovan hok??sao e chép phim dể coi mà k xem được..thanks

Hạng D
28/5/09
1.001
1.567
113
Các bác cho e hỏi, cái USB 64Gb có load được đầu DVD Kovan hok??sao e chép phim dể coi mà k xem được..thanks

Mình nghĩ chắc là được vì đầu DVD Caska của mình dùng được. Bác nhớ format thẻ lại theo chuẩn Fat32 thì ok.