Hạng D
28/7/16
1.692
2.428
113
Em mua hàng trên 1 sàn thương mại điện tử (TMĐT), hàng chưa nhận nhưng hệ thống báo đã giao hàng. Em đã phản hồi lên sàn và phải chờ phản hồi theo...đúng quy trình. Diễn biến vụ việc như sau:
  • Hôm qua (24/03) em nhận cuộc gọi từ shipper báo nhận hàng. Em xuống nhà mở cửa liền, ko quá 30s từ lúc nghe máy (đt để trên lầu sạc điện)
  • Xuống nhà ko thấy ai ngoài cổng, em mở cổng bước ra đường ngó. Ko thấy ai. Nghĩ là shipper đag chạy đến, lúc nãy là gọi báo trc. Em ngồi chờ. Chờ khoảng 5-10' ko thấy gì nên lên lầu lấy đt thì thấy 3 cuộc gọi nhỡ.
Shipper cho sàn TMĐT có bùng hàng ko mấy anh?
  • Em gọi lại thì nói là chờ ko thấy ai đi qua đường khác giao rồi (đường mà shipper nói chỉ cách nhà em tầm 700-800m). Em nói là chắc anh đứng lộn nhà chứ tui có thấy ai giao hàng đâu. Shipper thì lại nói là đúng nhà. Em ko cãi, nhờ quay lại giao thì im lặng, cúp máy.
  • Em chờ ko thấy giao, app thì báo đã giao hàng. Em gọi lại hỏi thì nói click nhầm, hẹn chút giao

• Mãi đến chiều hnay (25/03) vẫn ko giao, em gọi mấy lần ko bắt máy. 2 lần đầu đổ chuông khỏang chục lần, lần cuối chỉ đổ khoảng 1-2 lần là cúp máy.
  • Em đã lh lên sàn, sàn hướng dẫn thủ tục...trả hàng với lý do ko nhận đc hàng

Đơn hàng chỉ hơn 5tr (trả trước). Em mua trên sàn TMĐT cũng nhiều và lâu năm mà chưa gặp cái vụ này. Mấy anh có kinh nghiệm vụ này cho em hóng với. Em cảm ơn.

• Like
Reactions: btpaul
Hạng C
7/2/12
657
1.091
93
Không cần đơn hàng mấy triệu đâu bác, e đặt cái sticker bên Alibaba chẳng đáng là nhiêu có 40.000 vnđ gửi từ Singapore về thôi mà cũng trạng thái là đã giao hàng thành công trong khi em chẳng nhận đc mặc dù e đã mua chắc cỡ 10 lần mấy cái sticker ở nước ngoài rồi. Xong cái đó là hàng nước ngoài

Rồi tiki và Lazada thì sao. Tiki thì khách đặt hàng cty em e gửi hàng, ông nội tiki thì k chịu lấy hàng lần đó ngâm hàng cty em gần 1 tuần mới lấy , rồi giao qua khách trễ hẹn họ không nhận. Rồi về bên tiki họ gửi tin nhắn là đã hoàn trả hàng thành công có chữ ký của em (dĩ nhiên là chữ ký giả mạo) rồi bùm mất cục hàng của em luôn. E gọi lên tổng đài thì k giải quyết g đc hết chỉ ghi nhận rồi sẽ bào lại thế là im ru luôn. Làm vậy với em 2 lần tổng giá trị hơn 400.000 thôi. Em lu bu quá chưa làm tới nơi vụ này thì dịch tời nên kệ mẹ nó qua vụ này e sẽ làm ra lẽ

Còn lazada cũng chơi bài y hệt vậy, nhưng lần đó bé gửi hàng cty nó dữ nó la um xùm các kiểu thì tự động 1 tuần sau bên nó mang hoàng trả lại hàng nói là lỗi hệ thống.

Qua đây mấy bác để ý nha, giao dịch hàng giá trị coi chừng tụi shiper nó chơi bài đó. K tức vì mất tiền mà tức vì bị ăn cắp kiểu đó.

Hạng D
28/7/16
1.692
2.428
113
Không cần đơn hàng mấy triệu đâu bác, e đặt cái sticker bên Alibaba chẳng đáng là nhiêu có 40.000 vnđ gửi từ Singapore về thôi mà cũng trạng thái là đã giao hàng thành công trong khi em chẳng nhận đc mặc dù e đã mua chắc cỡ 10 lần mấy cái sticker ở nước ngoài rồi. Xong cái đó là hàng nước ngoài

Rồi tiki và Lazada thì sao. Tiki thì khách đặt hàng cty em e gửi hàng, ông nội tiki thì k chịu lấy hàng lần đó ngâm hàng cty em gần 1 tuần mới lấy , rồi giao qua khách trễ hẹn họ không nhận. Rồi về bên tiki họ gửi tin nhắn là đã hoàn trả hàng thành công có chữ ký của em (dĩ nhiên là chữ ký giả mạo) rồi bùm mất cục hàng của em luôn. E gọi lên tổng đài thì k giải quyết g đc hết chỉ ghi nhận rồi sẽ bào lại thế là im ru luôn. Làm vậy với em 2 lần tổng giá trị hơn 400.000 thôi. Em lu bu quá chưa làm tới nơi vụ này thì dịch tời nên kệ mẹ nó qua vụ này e sẽ làm ra lẽ

Còn lazada cũng chơi bài y hệt vậy, nhưng lần đó bé gửi hàng cty nó dữ nó la um xùm các kiểu thì tự động 1 tuần sau bên nó mang hoàng trả lại hàng nói là lỗi hệ thống.

Qua đây mấy bác để ý nha, giao dịch hàng giá trị coi chừng tụi shiper nó chơi bài đó. K tức vì mất tiền mà tức vì bị ăn cắp kiểu đó.
Tiki dạo này cũng chán lắm anh. Em cũng mua hàng giá trị hoài mà có vụ này đâu chời. Ko lẽ chơi thô vậy.