Hạng F
7/8/17
7.427
10.096
113
Chào mọi người dạo này thấy việc đăng kiểm có vẻ làm quá lố rồi, thấy có những xe bị trượt chỉ do lắp bệ bước. Xe em cũng gắn bệ bước điện loại thụt thò, bình thường thì nằm gọn dưới gầm không nhô ra ngoài như loại gắn chết bên hông xe thì k biết có bị trượt đăng kiểm không các bác nhỉ? Xe e tháng 3 tới cũng phải đi đăng kiểm rồi, sợ tới đó vẫn còn như giờ thì mệt mỏi quá.

Siết đăng kiểm, xe gắn bệ bước điện có bị làm khó?
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng D
15/9/08
2.032
2.198
123
Chào mọi người dạo này thấy việc đăng kiểm có vẻ làm quá lố rồi, thấy có những xe bị trượt chỉ do lắp bệ bước. Xe em cũng gắn bệ bước điện loại thụt thò, bình thường thì nằm gọn dưới gầm không nhô ra ngoài như loại gắn chết bên hông xe thì k biết có bị trượt đăng kiểm không các bác nhỉ? Xe e tháng 3 tới cũng phải đi đăng kiểm rồi, sợ tới đó vẫn còn như giờ thì mệt mỏi quá.

View attachment 2851468*Ảnh minh họa

View attachment 2851364
Nguồn điện này lấy từ đây ra bác có biết ko ? ko biết có cắt nối gì không ?
X5 mình cao quá mà bà nhà chân ngắn nên hơi bất tiện ...đinh gắn mà ngại cái vụ cắt dán .....

P/s : cái này tháo lắp chắc dễ mà ( cơ khí thôi)?

Hạng F
7/8/17
7.427
10.096
113
Nguồn điện này lấy từ đây ra bác có biết ko ? ko biết có cắt nối gì không ?
X5 mình cao quá mà bà nhà chân ngắn nên hơi bất tiện ...đinh gắn mà ngại cái vụ cắt dán .....

P/s : cái này tháo lắp chắc dễ mà ( cơ khí thôi)?
Xe e gắn dây điện đi riêng nối trực tiếp từ bình accu ra nên k cắt đâu hết(có lắp cầu chì riêng), chỉ luồng dây OBD từ hộp điều khiển vào cổng OBD trong xe để lấy tín hiệu đóng mở cửa lên xuống bệ thôi.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
26/3/17
2.540
4.552
113
Chuyện ở 1 sở thú nọ: có 1 con khỉ, mỗi lần nó diễn trò "ký tên đóng dấu" là người ta sẽ cho nó ăn Bánh. Nhưng hôm nay người ta bắt nó diễn trò nhưng éo cho ăn cái gì. Được vài lần liền bị nó cào cho rách mặt. Haha