Tập Lái
17/11/20
1
1
3
37
tieudungxanhsach.com
Xin chào các bác OSers, hôm nay em muốn mang đến cho các bác một chủ đề cũng đang có nhiều luồng ý kiến khác nhau về nó. Đó là Sinh trắc vân tay có lừa đảo không? Với cá nhân em đã tìm hiểu và trải nghiệm về Sinh trắc vân tay ở nhiều công ty khác nhau. Cũng ngộ ra được một vài điểm gọi là “KẾT QUẢ” muốn được chia sẻ với các bác.​

Sinh trắc vân tay có lừa đảo không? Sinh trắc vân tay có đúng không?

1. Đừng thổi phồng quá mức vai trò của Sinh trắc vân tay
“Kết quả sinh trắc vân tay sẽ giúp phụ huynh biết cách kích hoạt để con trở thành thiên tài?” Đây là điều nhiều nhân viên tư vấn “cam kết” với các bậc cha mẹ. Sai, rất sai các bác ah! Sinh trắc vân tay nó không có “thần thánh” vậy đâu. Sinh trắc vân tay chỉ phản ánh tính cách bẩ sinh của một cá nhân. Nó không quyết định tương lai, sự thành công của bất kỳ cá nhân nào cả. Sự thành công chỉ có được qua quá trình rèn luyện vô cùng khắc nghiệt trong cuộc sống.​

2. Sinh trắc vân tay có phải là bói toán?
Để trả lời câu hỏi này, thì chúng ta sẽ xem xét mục đích của bói toán với nhiều người là gì? Đó chính là sự mong muốn biết được vận mệnh tương lai của mình như thế nào. Vậy Sinh trắc vân tay có cho chúng ta biết được TƯƠNG LAI không? Chắc chắn là KHÔNG. Sinh trắc vân tay chỉ thể hiện tính cách bẩm sinh của từng cá nhân. Nó không dự đoán tương lai của bất kỳ người nào. Tương lai của mỗi người là do tự người đó quyết lấy, muốn trở thành ai trong tương lai thì người đó phải tự nỗ lực, tự rèn luyện và hoàn thiện bản thân trong một quá trình dài.​

3. Đừng trở thành tư vấn viên nếu bạn không thật sự NGHIÊM TÚC tìm hiểu và nghiên cứu lĩnh vực Sinh trắc vân tay
Cá nhân mình đã làm STVT ở một số nơi. Song song đó cũng tham khảo một số bài Sinh trắc vân tay của bạn bè. Có một sự thật rằng nhiều tư vấn viên xác định sai chủng vân tay, tư vấn thì hời hợt, tư vấn theo hướng tiêu cực. Bất kỳ một lĩnh vực nào, để trở thành một chuyên gia, bạn phải thật sự dấn thân nghiên cứu và cần có đủ 3 chữ TÂM, TẦM và TÀI. Vì những điều bạn nói có sự ảnh hưởng rất nhiều đến người khác. Đối với người thực sự muốn trải nghiệm dịch vụ Sinh trắc vân tay, hãy tìm đến những nơi làm sinh trắc vân tay uy tín.​

4. Sinh trắc vân tay có đúng không?
Để trả lời câu hỏi này một cách chính xác nhất thì chỉ có bản thân mỗi người tự trải nghiệm và đưa ra câu trả lời cho bản thân mình. Đối với mình thì nó là ĐÚNG. Kết quả Sinh trắc vân tay thể hiện đúng tính cách bẩm sinh của bản thân mình. Nhưng nếu một người nào đó trải qua nhiều môi trường sống, trải qua nhiều va chạm vấp ngã, thì họ sẽ thay đổi nhiều và cảm thấy kết quả Sinh trắc vân tay không còn đúng nữa. Vì đơn giảm Sinh trắc vân tay chỉ phản ánh tính cách bẩm sinh của một người.​

5. Vậy chúng ta có nên làm Sinh trắc vân tay không?
Tuỳ quan điểm của mỗi cá nhân. Nhưng với em thì thấy cần thiết, nếu mình có góc nhìn ĐÚNG và VỪA PHẢI về Sinh trắc vân tay. Chúng ta cần hiểu bản thân mình, hiểu con mình có những tính cách bẩm sinh gì? Từ đó có được những lộ trình, phương pháp, sự điều chỉnh để bản thân mỗi người phát triển một cách tốt nhất.​

Trên đây là những góc nhìn chủ quan của em về Sinh trắc vân tay. Sinh trắc vân tay có lừa đảo hay không, với em câu trả lời là KHÔNG. Còn ý kiến của các bác về lĩnh vực này như thế nào? Cùng chia sẻ quan điểm nhé!​

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Tài Nguyễn OS