Tập Lái
23/5/19
41
43
19
41
Tài xế Phạm Quang Linh, sinh viên 22 tuổi, bị tạm giữ do lái xe Lexus gây tai nạn liên hoàn trên phố đi bộ Tam Bạc, làm chết nữ công an phường, ngày 19/8.

Tai nạn xảy ra vào lúc 0h sáng 19/8 trên phố đi bộ Tam Bạc, phường Phan Bội Châu. Linh điều khiển xe Lexus, biển số Hải Phòng chở bạn Đỗ Đức Huy chạy trên phố Tam Bạc, hướng Chợ Sắt về cầu Lạc Long. Đến trước nhà 216 Tam Bạc, tài xế đâm phải chị Nguyễn Thị Thảo, 30 tuổi, cán bộ Công an phường Minh Khai, quận Hồng Bàng, vừa từ trong quán giải khát đi ra.

Chiếc Lexus chỉ dừng lại sau khi đâm tiếp 3 ôtô đậu phía trước cùng chiều, gồm: xe bán tải, xe Kia Morning và xe taxi. Chị Thảo tử vong tại chỗ, Huy bị gãy chân. 4 ôtô hư hỏng nặng.

Linh khai trước đó đã ăn nhậu, uống bia rượu với bạn bè.

Sinh viên lái Lexus tông chết nữ công an bị tạm giữ

Nồng độ cồn của Linh khi được đo đã ở mức cao nhất về xử lý vi phạm nồng độ cồn theo Nghị định 100/2019/NĐ-CP.

Huy đang điều trị tại Bệnh viện Việt Tiệp, có nồng độ cồn 200 mg/100 ml máu.

Linh là con trai thứ hai của một đại gia tại Hải Phòng, đang là sinh viên năm cuối tại Hà Nội.

Theo Vnexpress

Hạng C
23/5/12
656
832
93
0h thì chị công an bước ra khỏi quán nhậu, chứ quán giải khát là thế đéo nào. Chuyện chẳng có gì, vì ngoài giờ hành chính, các chị các anh công chức làm gì cũng được, nhưng tại sao cứ phải nói giảm nói tránh thế nhà báo ơi

Hạng B1
6/11/17
85
36
18
31
Quảng Ninh
www.abay.vn
0h thì chị công an bước ra khỏi quán nhậu, chứ quán giải khát là thế đéo nào. Chuyện chẳng có gì, vì ngoài giờ hành chính, các chị các anh công chức làm gì cũng được, nhưng tại sao cứ phải nói giảm nói tránh thế nhà báo ơi
công nhận ha, =)) e cũng không hiểu tầm đó thì khát gì =)). Nhưng thôi cũng không đáng để đùa, khổ thân c ấy ra phết. Đấy, cứ có men là hại mình, hại người ;(

Hạng B2
Super Moderators
14/7/19
292
437
63
nghe đâu nhà chị gái CA cũng thuộc gốc to, chắc vì vậy mới tránh né đấy bác :)))

Hạng D
18/2/10
3.130
2.891
113
Bác bình luận giống như tai nạn máy bay chết mấy trăm người, nhưng báo chỉ đưa tin cái người còn sống!
Mình không biết lý do gì chị ấy xuất hiện ở đó, nên mình ko bình luận gì! Mấy bác có đi nhậu về lúc 0h ko, nếu có thì khác gì người ta (nếu có)!

• Like
Reactions: Toietmoi
Hạng C
11/8/16
771
2.534
93
54
TP.HCM
Bác bình luận giống như tai nạn máy bay chết mấy trăm người, nhưng báo chỉ đưa tin cái người còn sống!
Mình không biết lý do gì chị ấy xuất hiện ở đó, nên mình ko bình luận gì! Mấy bác có đi nhậu về lúc 0h ko, nếu có thì khác gì người ta (nếu có)!
Trả lời bình luận vô nghĩa nhất OS