Hạng B2
3/3/07
359
0
18
40
Từ hôm lấy xe tới giờ em chưa có thời gian test các chức năng của Smartkey (thực ra là cũng chưa biết), em muốn hỏi các bác đã và đang dùng SK xem các tính năng của nó ntn ngoài cái ngoại hình trông ngộ ngộ xinh xinh của nó.
Trước tiên là chức năng tự động nhận diện và mở cửa xe ko cần chìa, chỉ cần để chìa khóa trong túi vẫn có thể mở được xe đang khóa bằng các nhấn vào cái nút nhỏ màu đen trên tay cầm của 2 cửa trước là mở được.
Các chức năng tiếp theo mong các bác bổ sung và hướng dẫn cách sử dụng cũng như phạm vi hoạt động của chức năng để anh em mới dùng ko bị bỡ ngỡ như em.

Hạng B2
5/12/04
436
1
0
RE: Smartkey của Santa Fe

Các chức năng của nó thì bác biết cả rồi đó thôi, em chỉ xin bổ sung mấy cái nho nhỏ:
1. Khi đang nnor máy, bác mang chìa khóa ra khỉ xe (key out) xe vẫn nổ bình thường, chạy bình thường (không giới hạn) cho đến khi bạn tắt máy, nếu tắt máy rồi bật ngay (trong vòng 2,5 giây) thì nó vẫn cho phép bác chạy tiếp, bằng không thì chịu luôn.
2. Khoảng cách có tác dụng mở cửa (bấm nút trên tay cửa) là 0,7 mét từ vỏ xe, khoảng cách nhận tín hiệu điều khiển từ xa khoảng 200 mét .
Để có mấy cái tác dụng như trên, xe được trang bị 7 an ten để xác định vị trí chìa khóa và thu nhận tín hiệu điều khiển từ xa .
3. Không coppy thêm chìa được (chỉ 2 chìa thôi) như ĐKTX thông thường (4 chiếc).

Hạng B2
3/3/07
359
0
18
40

Tks bác Huy đã chỉ giáo

Hạng C
9/11/06
575
1
18

hình như không có chìa trên xe mà cố nổ máy mấy lần là nó block luôn các bác nhỉ?