Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Số bán tự động của mazda3 2016

Hạng B2
28/2/17
171
66
38
34
Biên Hoà
TÌnh hình là hôm qua bố em lấy con m3 của em ra chạy lên Sài Gòn do không rành nên ổng vô tình để qua số bán tự động và chạy từ biên hoà lên sg.....Em thắc mắc không bít là khi để ở chế độ bán tự động thì xe có tự lên số khi chạy không. Tại vì em thấy nó chỉ có tự xuống số thôi...Đang hoang mang quá không bít có vấn đề gì không nữa...Chạy từ biên hoà lên sg mà để số 1 chạy vậy chắc đi tong cái xe luôn quá :((

Hạng D
12/9/09
1.790
63.526
113
Sai Gon
Nếu không can thiệp (gạt cần số lên) nghe nói đạp lút ga mới nhảy số.
Mình chưa thử nên không chắc. :)

Hạng C
14/12/16
580
340
63
TÌnh hình là hôm qua bố em lấy con m3 của em ra chạy lên Sài Gòn do không rành nên ổng vô tình để qua số bán tự động và chạy từ biên hoà lên sg.....Em thắc mắc không bít là khi để ở chế độ bán tự động thì xe có tự lên số khi chạy không. Tại vì em thấy nó chỉ có tự xuống số thôi...Đang hoang mang quá không bít có vấn đề gì không nữa...Chạy từ biên hoà lên sg mà để số 1 chạy vậy chắc đi tong cái xe luôn quá :((
M3 thì mình chưa thử chứ Ford là tua cao quá nó tự động vô số á.

Tập Lái
8/8/16
2
0
1
44
Hà Nội
Nếu dùng số tay trên vo lăng nó tự động khi thay đổi tốc độ, còn gạt ơ cần số sang trái nó chỉ chạy 1 số cố định lúc này tiếng máy gằn hơn. M6 là như vậy.

Hạng B2
28/2/17
171
66
38
34
Biên Hoà
Nếu dùng số tay trên vo lăng nó tự động khi thay đổi tốc độ, còn gạt ơ cần số sang trái nó chỉ chạy 1 số cố định lúc này tiếng máy gằn hơn. M6 là như vậy.
bữa đó là bố tui gạt cần số qua chế độ M để chạy luôn.ổng k biết tăng giảm trên vô lăng nên cứ để vậy chạy lên tới sg luôn. bữa giờ hoang mang quá đang tính có thời gian sẽ ra hãng hỏi xem có vấn đề gì không...

Hạng D
15/12/13
1.350
1.492
113
Hiện giờ xe hoạt động bình thường thì chắc không có vấn đề gì, relax và sử dụng bình thường thôi bạn, khi nào bảo dưỡng thì nhờ hãng kiểm tra lại, căng thẳng chi cho hại sức khoẻ :)

Hạng B2
28/2/17
171
66
38
34
Biên Hoà
Hiện giờ xe hoạt động bình thường thì chắc không có vấn đề gì, relax và sử dụng bình thường thôi bạn, khi nào bảo dưỡng thì nhờ hãng kiểm tra lại, căng thẳng chi cho hại sức khoẻ :)
tại xe mới mua nên cũng tiếc lắm bác à...tui thì k rành về xe cộ nên thôi để khi nào bảo dưỡng hỏi sau vậy.
Nếu không can thiệp (gạt cần số lên) nghe nói đạp lút ga mới nhảy số.
Mình chưa thử nên không chắc. :)
tui cũng đoán như vậy nhưng mà chưa có thử vì sợ hư xe... :(